Có gì mới?

Chia sẻ Share VPN giảm lag cho game DOTA 2 - CSGO - WOT - Blizzard

Skylake

Thành viên
Mình xin share VPN giảm lag cho game Valve: DOTA 2, CS:GO, Blizzard, WOT

Server name: s1.vnlag.net hoặc s2.vnlag.net s3.vnlag.net s4.vnlag.net
Server Hà Nội: hn1.vnlag.net

Đường truyền ping thấp, không loss packet
Username: free
Password: free

Đường truyền dành cho Counter-Strike: Global Offensive
Username: csgo
Password: csgo

Tốc độ tối đa cho mỗi kết nối ~5Mbps nhưng đảm bảo sẽ không lag hay loss packet...

Hướng dẫn kết nối các bạn xem tại: Hướng dẫn cách sử dụng VPN giảm lag

Chỉnh sửa cuối:

hieutu007

Thành viên
hi các anh,

Dùng Gcafe Garena Win 64bit bị lỗi Network (không khai được địa chỉ Gateway trên máy trạm, mặc dù truy cập Internet bình thường). Do đó khi khai VPN sẽ báo lỗi Network, ko cho làm tiếp.... Bác nào dùng Gcafe Garena thử cái VPN này xem được không nhé.

Brs,

Skylake

Thành viên
hi các anh,

Dùng Gcafe Garena Win 64bit bị lỗi Network (không khai được địa chỉ Gateway trên máy trạm, mặc dù truy cập Internet bình thường). Do đó khi khai VPN sẽ báo lỗi Network, ko cho làm tiếp.... Bác nào dùng Gcafe Garena thử cái VPN này xem được không nhé.

Brs,

Bạn kết nối VPN từ router/server hay máy trạm ?

hieutu007

Thành viên
Bạn kết nối VPN từ router/server hay máy trạm ?

Mình làm từ máy trạm, chỉ khách nào chơi Game Online Server nước ngoài ( Overwatch, RainBow Six Seige, CSGO, Blade and Soul,...) mới thử kết nối VPN cho máy trạm đó thôi ah.
Nếu khai luôn VPN connect vào Router thì chưa thử. Tuy nhiên, khai VPN vào Router cũng không ưng í lắm vì sợ nó lại ảnh hưởng đến các Game Server VN.
Giải pháp tạm thời là dùng tài khoản Wtfast chơi trung gian qua đây. Tuy nhiên, mỗi tháng phải mất thêm 7USD cho nó nên hơi tốn kém.

Nếu anh có cách nào hay khi sử dụng VPN trên Router hay Server thì chia sẻ cho anh em tham khảo nhé.

Skylake

Thành viên
Mình làm từ máy trạm, chỉ khách nào chơi Game Online Server nước ngoài ( Overwatch, RainBow Six Seige, CSGO, Blade and Soul,...) mới thử kết nối VPN cho máy trạm đó thôi ah.
Nếu khai luôn VPN connect vào Router thì chưa thử. Tuy nhiên, khai VPN vào Router cũng không ưng í lắm vì sợ nó lại ảnh hưởng đến các Game Server VN.
Giải pháp tạm thời là dùng tài khoản Wtfast chơi trung gian qua đây. Tuy nhiên, mỗi tháng phải mất thêm 7USD cho nó nên hơi tốn kém.

Nếu anh có cách nào hay khi sử dụng VPN trên Router hay Server thì chia sẻ cho anh em tham khảo nhé.

Nếu bạn sử dụng PCRouter/draytek thì có thể cài đặt VPN trên router. (dual gateway)
Bạn có thể chup ảnh bị lỗi khi tạo kết nối VPN từ Client PC không ?

hieutu007

Thành viên
Nếu bạn sử dụng PCRouter/draytek thì có thể cài đặt VPN trên router. (dual gateway)
Bạn có thể chup ảnh bị lỗi khi tạo kết nối VPN từ Client PC không ?

Cái lỗi Network này mình thấy nhiều phòng Net dùng Garena Win64 bị chứ không chỉ riêng phòng Net mình. Đây là do bản Build Win7 64bit của Garena nó lỗi.
Mời xem hình đính kèm.

Vụ này có yêu cầu kỹ thuật bên Garena chỉnh sửa nhưng họ nói không ảnh hưởng đến chơi Game, lướt Net,... nên họ cho qua (chắc không khắc phục được, ... :D :D). Mình cũng đã thử khai địa chỉ Gateway trên máy trạm và trong Disless nhưng không ăn thua....

Khi tao VPN client nó yêu cầu phải có Internet Connection mới cho làm tiếp.

Check không có Gateway, khai gateway vào cũng ko được. Mở băng khai vào nó Boot không lên, nếu lên thì nó DUMP xanh... ác

Chỉnh sửa cuối:

Skylake

Thành viên
Chọn thử I'll set up an Internet connection later xem có kết nối được ko ?

Top Bottom