Có gì mới?

Chia sẻ Share Bộ Launcher Garena Vào Thẳng Game

monhlinhlx

Thành viên
Các bô lão cứ pm nhờ làm lặt vặt hoài nên quất luôn nguyên bộ launcher share cho các bác dùng :D,Launcher này ngoài việc vào thẳng game,e đã fix luôn cho bác nào lỡ tay cài garena vào image,hoặc lỗi lung tung các kiểu.
Hướng Dẫn : Các bác tải về giải nén ra chép vào thư mục chứa garena,sao cho các file nằm cùng thư mục với file garena.exe như hình dưới,xong mở file garenagames.xml lên sửa lại đường dẫn các game là ok.Nhanh gọn lẹ thì tải link garena full về chép vào ổ game rồi mở file garenagames.xml sửa đường dẫn game lại là xong :D.

==> Bộ launcher tải về chép nằm cùng thư mục với file garena.exe
Xem file đính kèm: 12824
==> Mở file garenagames.xml lên sửa lại đường dẫn game.
Xem file đính kèm: 12823
Link Download Bộ Launcher Garena : 2,39MB
[Hidden content]

Link Download Garena Full Source : 67,8MB
[Hidden content]
em đang xài bình thường, mấy hôm trước garena up bản download, chạy launcher bắt cài lại đường dẫn, không biết anh em có bị tình trạng như vậy không.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
em đang xài bình thường, mấy hôm trước garena up bản download, chạy launcher bắt cài lại đường dẫn, không biết anh em có bị tình trạng như vậy không.
Xem trong source game còn file garenagames.xml không bác

dnhnam91

Thành viên
Cám ơn a chia sẽ,kéo về để dành khi nào cần sẽ dùng

sontran247

Thành viên
Đề nghị viết tiếng việt có dấu đầy đủ,còn tái phạm nhiều lần sẽ bị Ban nick vĩnh viễn.
thank bac, dep trai qua.. :))

canhotrogame

Thành viên
cái BNS mình xài gộp 2 Line mạng hay bị lỗi connet, có cách nào khắc phục không bạn

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
không liên quan! nhưng bạn chỉ giúp mình cái phần ổ B: trên server iCafe mình vào đâu để chỉnh sửa không bạn. Cảm ơn bạn rất nhiều
Trên server vào thư mục cài đặt icafe có folder tên BarClientUpdate,nó chứa dữ liệu ổ B của client đó bác

canhotrogame

Thành viên
Trên server vào thư mục cài đặt icafe có folder tên BarClientUpdate,nó chứa dữ liệu ổ B của client đó bác
Mình tìm thấy rồi. Nhưng không biết có cách nào thây đổi đường dẫn để một số cái mới sẽ được update vào phần ổ B:\ (Mình đang cập update file vào thư mục BCData trên ổ B:\ây)

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Mình tìm thấy rồi. Nhưng không biết có cách nào thây đổi đường dẫn để một số cái mới sẽ được update vào phần ổ B:\ (Mình đang cập update file vào thư mục BCData trên ổ B:\ây)
Dữ liệu pnp thì nó nằm trong ổ image thư mục UpgradeResource,đường dẫn dữ liệu pnp trên server nó nằm hết trong barserver.db,bác có thể mở lên sửa lại

Top Bottom