Có gì mới?

Hỏi sever csmboot treo nguyên dàn mà sever vẫn hoạt động bình thường

vanhoai

Thành viên
máy bác cho em hỏi sever csmboot em sử dựng hơn 1 năm
cấu hình gg h81 ram 4bg ssd120 kington hdd 320gb game
hôm nay bị treo nguyên dàng mà sever vẫn điểu khiển được.
khởi động máy con mới chơi lại dc mà 15p là bị lạ
em đã cài lại csmboot nhưng vẫn bị.
em nên kiểm tra gì tiếp theo đây ạ

phutcp

Năng động
lôi ram ra vsinh lại đi. sẵn tiện cắm lại mấy jack ổ cứng

Net Hùng

Năng động
Mấy hôm nay mình cũng bị tình trạng này, máy con treo cả dàn, phải reset nóng server lại thì mới hết, Mình chuyển qua CSMboot cũng chỉ mới gần 1 năm, lúc cài lại là xài luôn SSD 240 mới, không lẽ mới 1 năm mà nó nhai mất cái SSD. Trước đó xài NxD 4 năm ko sao. Ngoài cách cài lại csmboot còn cách nào khác không AE ơi ?

neski

zero.theworkpc.com
Mấy hôm nay mình cũng bị tình trạng này, máy con treo cả dàn, phải reset nóng server lại thì mới hết, Mình chuyển qua CSMboot cũng chỉ mới gần 1 năm, lúc cài lại là xài luôn SSD 240 mới, không lẽ mới 1 năm mà nó nhai mất cái SSD. Trước đó xài NxD 4 năm ko sao. Ngoài cách cài lại csmboot còn cách nào khác không AE ơi ?
Cài sang gcafe :)) CSM Boot vua phá ổ cứng. Đặc biệt ổ WB {21}

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai

vodanhpro

Năng động
Cài sang gcafe :)) CSM Boot vua phá ổ cứng. Đặc biệt ổ WB {21}
sự thất là thế. 1na8m chay csmboot là ssd banh chành như cái nhà tranh. tháo ra gắn vào máy tinh tiền test la biết, nó nát bét
Chắc số em hên xài hơn 4 năm rồi mà nó vẫn còn 83 % ^^ . Phải công nhận là tuổi thọ SSD nó ngắn hơn HDD thật , ổ HDD xài tanh bành chà bá ngót 7 năm mà nó vẫn 100% ^^
Trước gà bị tụi bán máy tính hết intel 530 lên bị thuốc sang con King Tởm cùi mía này nhưng chạy hơn 4 năm mà vẫn vi vu ra trò :p . Xưa theo trào lưu để 2 ssd 128 gb làm withe back 1 + 2 nhưng đầu năm vừa rồi do cần ssd chạy cho máy tính tiền nên quyết định tháo ra 1 cái và chả thấy ảnh hưởng gì cả vì em xài win lite + 1 image không ăn dung lượng nhiều ^^ , vẫn thoải mái cho 30 máy

vodanhpro

Năng động
Không phải hên mà đâu, mà là...
À mà thôi, nói chung là khách bác chỉ LMHT, FO3 với CF thì cứ dùng cái nào ổn với phòng máy là được. Tin hay không cũng chả sao mà :)
Khách em cũng đa dạng lắm .
Hihi chắc tại CSM nó kị em đó bác ^^!

Top Bottom