Có gì mới?

Chia sẻ Safe mode win10 trên Bootrom

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Một ngày nào đó,bạn lang thang trên internet và bạn tải được 1 img Win10 nhé,win7 thì quá dễ rồi ( icafe9,CCB,NxD.. ) mà khổ nỗi img này đã bị cài PMTT ( Phần mềm tính tiền ).Bạn không biết pass vì đã thay đổi ko còn pass mặc định nữa.Mà img này chạy bá cháy quá đi.Bạn phải làm sao?
Nay mạo muội chia sẻ thủ thuật này,Bro nào biết rồi thì xin đừng gạch đá em ( Em dư rồi ).
B1 : Bạn mở Băng img ( Super img )
B2 : Bạn boot lên tới màn hình thì sẽ hiển thị PMTT
B3 : Bạn nhấn tổ hợp phím Ctrl+Alt+Delete
B4 : Nhấn ngay cái nút Power,chọn Restart đồng thời nhấn phím Shift
B5 : Máy tính sẽ khởi động lại vào màn hình, ta chọn Troubleshoot.Tiếp tục chọn Startup Settings,chọn Restart
B6 : Ta chọn Safe Mode with Networking chọn F5 hoặc chọn dòng số 5 đều được
Và sau khi vào được rồi thì bạn đã biết cần phải làm gì phải không?.
Sau khi làm những gì cần,bạn khơỉ động lại máy thì lại vào Startup Settings.Bạn cứ Enter để vào Win
Rồi khi vào được win rồi thì bạn mở CMD với quyền Admin lên.
Gõ lệnh bcdedit /set {globalsettings} advancedoptions false
Khởi động lại máy phát nữa để thưởng thức hành :).
Bài viết mang tính học hỏi và chia sẻ.Được mình sưu tầm từ internet ( Nếu tác giả có thấy thì cũng xin lượng thứ,vì mình thật ko nhớ là đã đọc ở đâu,mình chỉ save file thành file word thôi ).

thanhtan71tb

Thành viên
hôm nay vô tình bị trường hợp y chang, mà win lại cho vào safemode dù đã thử cách như bác , có cách hay hơn mà tiện lợi hơn đó là vào icafe > danh sách máy trạm > chọn máy đã mở và đang chạy imge đó > chọn quản lý từ xa > tab process đang chạy > tìm csm tắt cụ nó đi > xong vào control panel máy đó gỡ csm cài lại.

Top Bottom