Có gì mới?

Chia sẻ Richtech Diskless BSD DlxpV3.92 bulid 0615 with OS 32bit . . .

longdichlong

Thành viên
_Sau đây mình sẽ hd cho các bạn từng bước 1 làm quen với Richtech Diskless với phiên bản BSD DlxpV3.92 bulid 0615 xuất xứ phần mềm từ Trung Hoa.
_Để mở đầu chương trình cho 1 cuộc bài soạn lâu dài, và cần có time, cho nên mình cần các bạn có kiên nhẫn và xem những gì tôi có thể làm, cho nên các bài viết sau này tôi sẽ nâng cao hơn về trình kỹ năng của các bạn, cũng như thêm 1 kinh nghiệm cho tôi.
_Mong ACE xem, đọc và hiểu, nếu có gạch ACE ném (Với điều kiện ném đúng chứ đừng có phan gạch bừa cho em thì cũng chẳng ai cống hiến cho ACE nữa đâu).
_Vậy là thoản thuận rồi nhé. Không để các ACE đợi lâu, và cần có time tôi sẽ hd chi tiết được sàn lọc bên Trung Hoa những gì tôi biết.
***Khai vị tôi sẽ send source và cách hd cài đặt server trước. Tôi sẽ upload chương trình và source theo từng bài tôi hd 1. Cho nên ACE nào ham gạch và hành ngò thì nhào vô.

B1. Hướng dẫn cài đặt Server RICHTECH DISKLESS BSD DlxpV3.92 bulid 0615 hổ trợ tốt WinXP và Win7 - x32

***Vậy là xong phần cài đặt Server rồi nhé các bạn . . .Sẽ hướng dẩn B2 config Server các tab sau nhé . . .

***LINK FSHARE :
Link YOUTUBE
Server
http://www.fshare.vn/file/UL6S51I75WS2
Crk
http://www.fshare.vn/file/H7CTUIQX6S52
iscsi cacke
https://www.fshare.vn/file/OFUMBFWZXIGF
Video hd cài richtech
https://www.fshare.vn/file/IAKQP3YCI9F7

pass rar : longdichlong

Chỉnh sửa cuối:

Phù Du Kiếp

Guest
Thank's bạn! đã có V5,mà mình mình thấy 4.3 ngon nhất,64bit OK hơn

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Thank bạn nhiều - Tiện thể cho hỏi bạn và anh em ở đây đã có ai dùng thử và đối chứng với các diskless khác không nhỉ. Hoặc cho phân tích ưu nhược của cái này.

mynetcpn

Thành viên
Richtech Diskless BSD DlxpV3.92 bulid 0615 có tích hợp GameServer như ccboot 3.0 không bạn chủ thớt

longdichlong

Thành viên
Thank bạn nhiều - Tiện thể cho hỏi bạn và anh em ở đây đã có ai dùng thử và đối chứng với các diskless khác không nhỉ. Hoặc cho phân tích ưu nhược của cái này.
Lão Trí. Phần mềm nao cũng có cái ưu và cái khuyết, nhưng các nhà viết ra sản phẩn họ sẽ fix dần thôi, tôi nghiên cứu rất nhiều phần mềm, ko chê thằng nào cả, thích cái nào thì triễn khai phòng nét thêm cái đó. Cho nên tôi muốn đưa vào forum CPN để có thêm tài nguyên và ACE cùng nghiên cứu thôi . . .Riêng tôi đang chạy 3 phòng nét, cho thấy rất hài lòng, Có thể có 1 mem nói ở trên sao ko hd luôn w7x64, thiết nghĩ hd ACE đi vào phần mềm nào đó cần có căn bản . . .Và cũng chúc mừng bác gì đó nói ở trên bản BSD và v4.3 gì đó đã nghiên cứu thành công, tôi đoán bác ấy mất khoảng 6 tháng mới lên được w7x64 . . .

longdichlong

Thành viên
B4 . Hướng dẫn pnp đa cấu hình xp3 và w7 trình làm như nhau . . .

WinXP và w7x32 làm như nhau nhé, chúc các bác hành ngò . . .
BONUS : Source richtech này tôi đã nghiên cứu và chạy test hơn 6 tháng r, ACE nếu bí thì nghiên cứu thêm sẽ có lợi chứ ko có thừa kiến thức đâu. Dù sao Boot diskless trên Winserver vẫn tốt hơn trên linux, Windows dễ xử lý lỗi và đoán bị hư phần cứng chuẩn hơn trên linux . . .GOOD LUCKY . . .

duchoaispace

Thành viên
B4 . Hướng dẫn pnp đa cấu hình xp3 và w7 trình làm như nhau . . .

WinXP và w7x32 làm như nhau nhé, chúc các bác hành ngò . . .
BONUS : Source richtech này tôi đã nghiên cứu và chạy test hơn 6 tháng r, ACE nếu bí thì nghiên cứu thêm sẽ có lợi chứ ko có thừa kiến thức đâu. Dù sao Boot diskless trên Winserver vẫn tốt hơn trên linux, Windows dễ xử lý lỗi và đoán bị hư phần cứng chuẩn hơn trên linux . . .GOOD LUCKY . . .
A cho e xin Driver Lan Pnp lun. Thanks nhìu.

minhthuc

Thành viên
em setup bản 4.3, nhưng mò chưa ra cache image & cache game nằm ở đâu nên để đó, hôm nào làm tiếp.
Bác hướng dẫn giúp em dc ko

nghjtran

Thành viên
không biết có vấn đề gì mà toàn bộ hình đính kèm của bác em xem không được!

longdichlong

Thành viên
không biết có vấn đề gì mà toàn bộ hình đính kèm của bác em xem không được!
Sorry các ACE upload hình trên forum rất dễ gây ra lỗi ko xem được hình, mình sẽ hd bằng Video rồi up lên cho ACE sau nhé. Tiện thể bác Trí xem giúp vài tấm hình sao ko xem được . . .

Top Bottom