Có gì mới?

Quán Game Gcafe+ tự cài thì đóng tiền như thế nào ạ?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

vn0084

Thành viên
Máy quán em tự cài G+ thì đóng tiền cho Garena như thế nào các bác?
Quán em 40 máy nhưng đóng tiền 10 máy có được ko ạ(quán em tự cài)

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
bạn cần update game thì dùng bên mình nhé. cyber247

netbaothanh

Điều hành chính
Tự cài thì cũng đóng tiền như họ cài .
40 Máy đòng tiền 10 , trước đây mình đăng ký được nhưng thời gian sau Admin họ phát hiện ra gọi đòi khóa key , nói chung là phiền nên nghỉ chơi với nó luôn roi :D

vn0084

Thành viên
Tự cài Icafe, rất hiếm khi phải gọi kỹ thuật nên em cảm thấy đóng tiền hơi phí , mà ko đóng tiền thì game ko update được

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
@vn0084 phần mềm bootrom icafe hay gcafe thì cài đều là free (icafe là crack - ngon hơn bootrom của gcafe nhiều nhiều...). update game mới là cái phải trả tiền. bây giờ bác tìm hiểu bên nào ngta update game tốt thì gọi ng ta cài đặt rồi trả tiền bên đó theo tháng là xong. bác hỏi xem bootrom gcafe bây giờ trên 4rum còn ai dùng???

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
@vn0084 bác này chưa hiểu. Gcafe nó có 3 phần mềm -
1 là bootrom gcafe (dùng để cài chạy phòng máy Free).
2 là phần mềm gcafe 3.0 (Để update game cái này mất tiền) -
3 là phần mềm tính tiềng Gcafe (Free)
--- Icafe9 là phần mềm ( cài để chạy phòng máy - Ngon hơn gcafe nhiều )
--- sau khi bác cài icafe 9 + phần mềm tính tiền Gcafe hoặc Csm đều free bác gọi cho bên update game nào đó uy tín để cài phần mềm update của ngta cho bác vậy là xong) bác có thể vô trang web dưới chữ ký của e để cài update game nhé.{113}

nhudanh0101

Thành viên
40 máy mà thu tiền có 10 máy, mình nghĩ tất cả phần mềm tự động update game đều ko đáp ứng được vs pác rồi ! Theo mình pác nên tự update quay tay đi pác à vì server game của ngta, nếu lớn thì phải thuê server ( tiền điện mở server để 24/24 ) , nhỏ thì cũng phải công người ta làm source game và tiền điện mở server của ngta nữa pác à :))

mykolor

Thành viên
Up game tự động tính phí theo máy ? (máy server thì hợp lý) còn máy client thì chẳng hợp lý tí nào. Vì game chỉ update trên server. Có một vài bên cung cấp update game tự động họ tính tiền trên server rồi đấy, hợp lý :D

vn0084

Thành viên
40 máy mà thu tiền có 10 máy, mình nghĩ tất cả phần mềm tự động update game đều ko đáp ứng được vs pác rồi ! Theo mình pác nên tự update quay tay đi pác à vì server game của ngta, nếu lớn thì phải thuê server ( tiền điện mở server để 24/24 ) , nhỏ thì cũng phải công người ta làm source game và tiền điện mở server của ngta nữa pác à :))
Bác này mới là ko hiểu . Update game ở đây là up vào máy server của quán chứ ko phải là up vào 40 máy trạm(bao nhiêu máy trạm thì cũng chỉ up vào cái Server của quán mà thôi). Còn cái server của người ta ko liên quan gì đến số máy trạm của quán cả.

vn0084

Thành viên
@vn0084 bác này chưa hiểu. Gcafe nó có 3 phần mềm -
1 là bootrom gcafe (dùng để cài chạy phòng máy Free).
2 là phần mềm gcafe 3.0 (Để update game cái này mất tiền) -
3 là phần mềm tính tiềng Gcafe (Free)
--- Icafe9 là phần mềm ( cài để chạy phòng máy - Ngon hơn gcafe nhiều )
--- sau khi bác cài icafe 9 + phần mềm tính tiền Gcafe hoặc Csm đều free bác gọi cho bên update game nào đó uy tín để cài phần mềm update của ngta cho bác vậy là xong) bác có thể vô trang web dưới chữ ký của e để cài update game nhé.{113}
Tất nhiên là Free rồi! Chỉ riêng việc update là tính tiền, nếu ko nộp tiền thì ko được auto update .

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Bác này mới là ko hiểu . Update game ở đây là up vào máy server của quán chứ ko phải là up vào 40 máy trạm(bao nhiêu máy trạm thì cũng chỉ up vào cái Server của quán mà thôi). Còn cái server của người ta ko liên quan gì đến số máy trạm của quán cả.
up quằng quay tay ngta mới ko tính máy trạm. update tự động ngta phải tính máy trạm để trả tiền chứ bác???

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
update bên nào thì ngta cũng tính máy trạm bác ạ 10k/1 máy hoặc 7k/1 máy tuỳ bên. chứ đâu phải bác update game trên server bác trả tiền vài máy rồi bác cho mấy chục máy chạy ké server đó được đâu. ngta phát hiện ra ngta khoá update của bác ngay và luôn. lg có chuyện chỉ trả tiền update trên server. rồi mình dùng bao nhiêu máy tram tuỳ thích đâu. bác mơ à??? :))

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
40 máy mà trả 10 máy đó là lách luật. bác giỏi thì bác làm được. bác ko giỏi nó khoá key bác ngay. biết là 10000 máy hay 1 máy thì nó cũng lấy từ server chỉ cần update trên server là tất cả máy trạm đều có. nhưng ngta có cách chặn của ngta. dễ thế thì làm gì có ai quay tay. cứ đăng ký 5 máy 50k/tháng rồi chạy 500 máy cho khoẻ tội gì quay tay chi cho mệt????

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
bootrom ko có ổ cứng ở client thì ko update game ở server thì update ở đâu hả bác. "cái đó trẩu tre còn biết" ----> nhưng ng ta tính tiền số lượng máy trạm lấy game từ server về má ạ....

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Người ta UPDATE GAME cho cái server CHUẨN - ĐÚNG --->>> VÌ KO UPDATE GAME Ở SERVER THÌ UPDATE Ở ĐÂU ĐƯỢC??? --- > máy trạm ko ổ cứng người ta up lên RAM hay MAIN hả bác??? :))))

vn0084

Thành viên
bootrom ko có ổ cứng ở client thì ko update game ở server thì update ở đâu hả bác. "cái đó trẩu tre còn biết" ----> nhưng ng ta tính tiền số lượng máy trạm lấy game từ server về má ạ....
Bác nói chuyện cứ như cái server là của Garena ấy mà cái server là của nhà mình .
Có cái gì thì viết rõ luôn đi, coi như là chia sẻ , cứ cái kiểu mập mờ như bịp bợp ấy bác.

Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
Thì nhà mình đó chứ Garena gì ở đây...? (ng ta tính tiền máy trạm lấy game từ server nhà mình chứ gì nữa má)... ( bác này chắc nghĩ là bỏ tiền ra 10 máy ngta update game trên server nhà mình... trên server nhà mình có game được update rồi thì cứ cho ra 100 máy con là được đây mà :D ) 1 ngày nào đó bác hiểu ra thì bác sẽ biết e nói thật lòng. bác ko biết bác lại bảo e mập mờ bịp bợm gì ở đây.... e bịp bác nhà e giầu to hả...? ng ta nói rõ ko thể rõ hơn được nữa r mà bác còn ko hiểu, thôi bác cứ làm theo ý bác đi. e xin rút lui.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Top Bottom