Có gì mới?

Hỏi Phòng nét mình các máy tram không nhận hết ram.

phonet

Thành viên
Như tiêu đề Phòng nét mình các máy tram không nhận hết ram, trước giờ mình chạy 1 thanh 4g nay mình nâng cấp thêm 1 thanh 4g nữa mà các máy trạm chỉ nhận 4g, cho dù mình đã test các khe rồi ok hết. Đang dùng win 7 64 bit, main giga byte a55, ram 4g buss 1600 Anh em nào có cách khắc phục xin giúp.Xin cảm ơn.

Như tiêu đề Phòng nét mình các máy tram không nhận hết ram, trước giờ mình chạy 1 thanh 4g nay mình nâng cấp thêm 1 thanh 4g nữa mà các máy trạm chỉ nhận 4g, cho dù mình đã test các khe rồi ok hết. Đang dùng win 7 64 bit, main giga byte a55, ram 4g buss 1600 Anh em nào có cách khắc phục xin giúp.Xin cảm ơn.
bác có tinh chỉnh gì ở Boot advanced options không vậy ở đó có bạn chọn max ram mình sét đó

quydo2771987

Thành viên
computer nhận bao nhiêu? Kiểu nhận 4Gb hay kiểu 8gb (4Gb used) ?

phonet

Thành viên
Tinhlakhoi. hướng dẫn mình vào muc đó đi.

nhatquang1024

Năng động
em nghĩ là bác gỡ mật khẩu BIOS đi thì sẽ nhận đủ ram

phonet

Thành viên
Thank ban, có thể hướng dẫn mình đầu tiên vào đâu để tới muc boot advaned options. cảm ơn bạn nhiều.

phonet

Thành viên
ok mình mời làm rồi mà vẫn ko dc, dùng boot room phải chỉnh từ máy sever hay chỉ cần máy trạm là dc. mong bạn giúp cho.

ok mình mời làm rồi mà vẫn ko dc, dùng boot room phải chỉnh từ máy sever hay chỉ cần máy trạm là dc. mong bạn giúp cho.
nếu vẫn không được. nếu máy bạn chạy mianboad AMD thì bạn gở pin trên mianboad ra cho set lại mặt định xong bạn thiết đặt lại và xem thông tin từ bios nhận đủ 8G chưa nếu nhận đủ thì vào windows kiểm tra đủ 8G chưa nếu đủ thì thôi nếu ko đủ thì do img của bạn có vấn đề cài lại img khác

dpqthai

Thành viên
Mở super một máy con nào đó rồi làm trên cái con này chứ không phải làm trên server nha! Chứ bác ko mở super mà làm thì cũng như không hà!

phonet

Thành viên
Bó tay ae ơi, gawns hồi ko dc mình gắn 1thanh 4g với 1 thanh 2g thì được, còn 2 thanh 4g hoặc 2 thanh 2g thì không được anh em giải thích vụ này hộ.

dpqthai

Thành viên
Bó tay ae ơi, gawns hồi ko dc mình gắn 1thanh 4g với 1 thanh 2g thì được, còn 2 thanh 4g hoặc 2 thanh 2g thì không được anh em giải thích vụ này hộ.
Còn một cách cuối cùng nữa là up bios mới nhất cho main! Main Giga thì thử main Asus thì đừng nha! Asus up bios dễ hư Lan hay sound lắm!

phonet

Thành viên
uhm. minhf tét hết ko dc, có cach đó cuối cùng thành công.

NanoName

Thành viên
uhm. minhf tét hết ko dc, có cach đó cuối cùng thành công.
Bây giờ anh chỉnh trong BIOS trước như các anh kia chỉ trước xem nhận không. Nếu không anh thử tháo cây của ra, gắn cây mới vào chổ cây củ rồi khởi động coi nó nhận không. Nếu nhận thì anh cắm cây củ qua khe còn lại xem nhận không, nếu vẫn không nhận cây củ mà nhận cây mới thì nên coi lại khe ram có hỏng không. Nếu tình trạng xãy ra trên tất cả các máy thì loại bỏ nguyên nhân khe ram hỏng. Tập trung kiểm tra trong BIOS xem anh có Setup đúng không. Nếu đã đúng rồi thì anh thử cài lại bản Win khác xem sao. Nhớ cái đủ Driver cho Main và CPU nha. Em nhớ không lầm là AMD có Driver cho CPU để nhận hết tất cả phần cứng trên Main. (EM nhớ lúc trước em gặp cái Main AMD cũng bị như thế, Nếu có sai xin các anh đừng gạch đá em, dù sao em cũng mong chủ top chữa được bệnh) Em ko xài AMD nên cũng ko có kinh nghiệm chỉnh Main cho anh. Còn có thể có nguyên nhân khác là anh xài CPU AMD nó chạy được bao nhiêu ram nữa hay sao ý. Em nhớ có lần đọc được ở đâu đó thông tin ấy mà ko nhớ rỏ nữa anh thử đổi CPU AMD khác nếu có thể anh nhé. Chúc anh mau tìm ra bệnh và đông khách anh nhé.

phonet

Thành viên
Mình cảm ơn anh em nhiều, up bios xong đã nhận hết rồi, thân ái !

Top Bottom