Có gì mới?

Hỏi Phòng máy em bị 1,2 máy trạm treo liên tục

sammalam

Thành viên
có Bác nào bị tình trạng giống em không? chỉ 1,2 máy cố định lâu lâu cứ bị treo khiến khách đang chơi LMHT rất bực bội..phải đè nút nguồn để tắt máy rồi mở lại.Bác nào có kinh nghiệm về vấn đề này xin hướng dẫn giùm em cách khắc phục nhé. cảm ơn các Bác

trantan

Thành viên
vệ sinh lại máy ( fan cpu, fan vga , ram ) bôi thêm keo tản nhiệt vào cpu

Lesangpcnet

Thành viên
Nguyên nhân thì nhiều nhưng chủ yếu là những điểm cơ bản sau,tháo ra làm một mạch lun.Nhưng trước khi tháo đến phần cứng thì hốt trong hệ thống xem trước đã.Vào task manage xem CPU và Ram xem ngốn bao nhiêu %.Hiện tượng treo máy là CPU quá tải,các chương trình chạy ẩn ngốn Ram.Nhiệt độ hệ thống quá nóng,chân tiếp xúc card màn hình và ram bị dơ,lõng lẽo.Nguồn bị sụt áp ở thành phần nào đó.Nên nhớ nguồn máy yếu hoặc sụt áp ảnh hưởng rất lớn đến hệ thống.Bạn cứ thực hiện những điều trên mình tin là ok.Đó là chút kinh nghiệm IT xin chia sẻ cùng bạn,hy vọng bạn khắc phục được.Chúc thành công

sammalam

Thành viên
Nguyên nhân thì nhiều nhưng chủ yếu là những điểm cơ bản sau,tháo ra làm một mạch lun.Nhưng trước khi tháo đến phần cứng thì hốt trong hệ thống xem trước đã.Vào task manage xem CPU và Ram xem ngốn bao nhiêu %.Hiện tượng treo máy là CPU quá tải,các chương trình chạy ẩn ngốn Ram.Nhiệt độ hệ thống quá nóng,chân tiếp xúc card màn hình và ram bị dơ,lõng lẽo.Nguồn bị sụt áp ở thành phần nào đó.Nên nhớ nguồn máy yếu hoặc sụt áp ảnh hưởng rất lớn đến hệ thống.Bạn cứ thực hiện những điều trên mình tin là ok.Đó là chút kinh nghiệm IT xin chia sẻ cùng bạn,hy vọng bạn khắc phục được.Chúc thành công
thanks bác , dàn máy của em làm bootrom, chỉ có 2 máy là bị thường xuyên, các máy khác bình thường , em đã tiếp mass đầy đủ, kiểm tra chéo, lấy bộ phận của máy khác đang bình thường, thay vào nó vẫn bị.. tìm mãi ko ra nguyên nhân..hixx..

maihiepvn

Thành viên mới
1. Xem lại đường mạng có nhận đủ 1k ko ?
2. UpBios phiên bản mới cho Main.
3. Tổng hợp lại những gì bác đã làm xem còn thiếu cái gì ko ?
4. Không được thì xem lại cấu hình bootrom.

Em hết ý kiến.

Lesangpcnet

Thành viên
thanks bác , dàn máy của em làm bootrom, chỉ có 2 máy là bị thường xuyên, các máy khác bình thường , em đã tiếp mass đầy đủ, kiểm tra chéo, lấy bộ phận của máy khác đang bình thường, thay vào nó vẫn bị.. tìm mãi ko ra nguyên nhân..hixx..
Kiểm tra nhiệt độ hệ thống và sức kéo của cpu và ram chưa bạn,bạn nói vậy nghĩa là bạn đã đổi chéo hết linh kiện chỉ main là chưa đúng không?nếu đã đổi chéo mà vẫn bị thì đã loại trừ được 80% phần cứng rồi.Vấn đề còn lại là ở hệ thống thôi,khả năng image bị lỗi.Cable mạng có vấn đề...

Top Bottom