Có gì mới?

Ban Quản Trị Phiền anh em cập nhật lại Email thay vì mail yahoo.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Do Yahoo mail bị xóa (thực ra họ thông báo xác nhân, ai không xác nhận xem như bị xóa). Mà thời điểm forum thành lập có rất nhiều yahoo mail (3733 tài khoản). Vậy BQT kính đề nghị anh em đổi lại Email theo hướng dẫn sau để tiện nhận thông báo hoặc đổi mật khẩu tài khoản sau này.
Trên giao diện forum, nhìn lên góc trên, bên phải, bấm vào tên nick của bạn.
Bấm vào mục Account details. Xuất hiện bảng sau:
Email: nhập mail mới vào. Mật khẩu hiện tại: nhập mật khẩu tài khoản tên/diễn đàn (mật khẩu bạn đăng nhập forum, không phải mật khẩu email của bạn nhé).
02.PNG Bấm vào Save.
Xuất hiện thông báo xác nhận Email mới.
Bấm vô nút "Confirm your email".
Rồi truy cập vào Email mới của bạn, sẽ có 1 email của diễn đàn, bấm vô để xác nhận.
Thấy thông báo trên là bạn đã đổi thành công.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Anh check cụ này phát

Tgaming

Thành viên
forum ko nhận diện dc email có dấu chấm nhỉ, vẫn phải giữ lại email phụ bên tk game

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
forum ko nhận diện dc email có dấu chấm nhỉ, vẫn phải giữ lại email phụ bên tk game
Vụ email có dấu chấm là cả vấn đề đó. Lúc reg nick forum mình ghi rõ là không được ghi có dấu chấm. Là vì thế này:
Gmail, bạn lập mail có dấu chấm, và đương nhiên khi đăng nhập phải có dấu chấm. Kg có là đăng nhập báo sai. Ấy vậy mà nếu người nào gửi mail cho bạn, họ kg cần gõ dấu chấm đó vẫn được.
Rồi trên forum thì nó phân biệt dấu chấm. Thành ra bạn có thể lấy 1 cái Email: [email protected] rồi thêm bất kỳ cái dấu chấm vào giữa phần đầu. ví dụ: ten.cua.toi hoặc t.encuatoi@... Đại khái vậy, tức là 1 cái email đăng ký được hàng chục tài khoản trên forum này. Có thời điểm forum bị 1 nick bên TQ nó dùng chiêu này rất bực, vật vã lắm mới fix được đó.
..........
Hiện forum này chuyên mã nguồn xenforo như VB. Bạn dùng mail rồi tráo dấu chấm đăng ký thử xem:
https://vnxf.vn/

Chỉnh sửa cuối:
Vụ email có dấu chấm là cả vấn đề đó. Lúc reg nick forum mình ghi rõ là không được ghi có dấu chấm. Là vì thế này:
Gmail, bạn lập mail có dấu chấm, và đương nhiên khi đăng nhập phải có dấu chấm. Kg có là đăng nhập báo sai. Ấy vậy mà nếu người nào gửi mail cho bạn, họ kg cần gõ dấu chấm đó vẫn được.
Rồi trên forum thì nó phân biệt dấu chấm. Thành ra bạn có thể lấy 1 cái Email: [email protected] rồi thêm bất kỳ cái dấu chấm vào giữa phần đầu. ví dụ: ten.cua.toi hoặc t.encuatoi@... Đại khái vậy, tức là 1 cái email đăng ký được hàng chục tài khoản trên forum này. Có thời điểm forum bị 1 nick bên TQ nó dùng chiêu này rất bực, vật vã lắm mới fix được đó.
..........
Hiện forum này chuyên mã nguồn xenforo như VB. Bạn dùng mail rồi tráo dấu chấm đăng ký thử xem:
:lik Cộng đồng XenForo lớn nhất Việt Nam
Vấn đề này em thấy có cách xử lý như phải xác minh email trước mới được đăng ký tạo tài khoản như forum của bên em, thì 1 email chỉ tạo được một tài khoản thôi. Anh @Minh Trí thấy thế nào ah?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Vấn đề này em thấy có cách xử lý như phải xác minh email trước mới được đăng ký tạo tài khoản như forum của bên em, thì 1 email chỉ tạo được một tài khoản thôi. Anh @Minh Trí thấy thế nào ah?
Cái của chú đã fix để Email kg có dấu chấm rồi. Nếu chú không fix cái này dùng 1 Email reg hàng chục nick trên forum.
Đây à 1 ví dụ nhé! :lik Diễn Đàn IT | Cộng Đồng IT Việt Nam
Ạnh chỉ dùng 1 Email reg 2 nick xong đó :D

Chỉnh sửa cuối:

Top Bottom