Có gì mới?

Hỏi Phần mềm lưu setting và mở máy trạm

hoangtaurus

Thành viên
Địa điểm
134 Vườn Lài, P.An Phú Đông, Q.12, Tp.HCM
Phần mềm update game nhà em đồng bộ cả file setting, nên không chỉnh sẵn cho khách được. Khách vào chơi là phải setting thủ công lại. Lúc trước em nhớ diễn đàn mình có anh nào share cách mở game là chạy file setting trước mà em kím không ra. Mong các anh giúp đỡ
Quán em chơi đêm. Hôm nào khách quen thì ok. khách lạ thì em phải thao tác mở tất cả máy trạm lên để xem có gì bất trắc không, sẵn dằn mặt đứa nào có ý xấu. cơ mà mất thời gian quá. tối em tắt máy tính tiền thì lúc sáng mở lại không thao tác mở tất cả máy trạm được. Em ở nhà thì vào sever, vào phần mềm boot chọn mở hết. Nhưng em không muốn nhân viên vào tới đó, nhỡ nó "em yêu khoa học" thì mệt. Em mà đi thì nhân viên có khi nó mở, có khi làm biếng ko chịu mở.
Anh nào có thể code giúp em vài dòng làm sao để click phát là mở tất cả máy trạm được không ạ

vodanhpro

Năng động
Bác viết câu cú quá dài dòng và hơi lủng củng ( rút kinh nghiệm nên hỏi ngắn gọn thôi để AE trên này còn đọc chứ dài quá )
1. Ý bác muốn chạy game là nó sẽ tự config setting mặc định sẵn mà mình trước cài đúng không ( cái này bác ngiên cứu file *.bat để chạy là ok )
2. Cái này hơi khó hiểu vì em chưa hiểu phải bật tất cả các máy lên để kiểm tra cái gì nhỉ ??? lần đầu tiên em thấy kiểu này luôn :)

hoangtaurus

Thành viên
Địa điểm
ngắn gọn xúc tích là
1. Em muốn lưu file setting. Khách click icon game là chạy thôi không phải chỉnh gì hết.
2. Mỗi sáng em muốn mở tất cả máy trạm lên bằng một click ở máy tính tiền.
.Đúng là trình bày của em lũng cũng thật, sorry các anh :((

netbaothanh

Điều hành chính
2. trên máy TT có mục mở hết máy trạm với điều kiện là tối đi ngủ bạn không tắc cầu dao điện :D

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
ngắn gọn xúc tích là
1. Em muốn lưu file setting. Khách click icon game là chạy thôi không phải chỉnh gì hết.
2. Mỗi sáng em muốn mở tất cả máy trạm lên bằng một click ở máy tính tiền.
.Đúng là trình bày của em lũng cũng thật, sorry các anh :((
1.nếu menu game bác có hỗ trợ chạy kèm file Bat thì tự nghiên cứu command rồi làm file bat add vào cho nó chạy cùng.
2.máy bác tối có ngắt điện không hay,để xuyên suốt,nếu không ngắt điện thì mình code cho bác bấm phát auto mở all client

hoangtaurus

Thành viên
Địa điểm
1.nếu menu game bác có hỗ trợ chạy kèm file Bat thì tự nghiên cứu command rồi làm file bat add vào cho nó chạy cùng.
2.máy bác tối có ngắt điện không hay,để xuyên suốt,nếu không ngắt điện thì mình code cho bác bấm phát auto mở all client
1. bác cho em cái keyword để em ngâm cứu với
2. máy không ngắt điện. em chỉ tắt bình thường thôi

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Tool của bác đây,tải về config như hướng dẫn xong chạy tool là tất cả máy tự mở

Link Download Tool Wake On All Client
Hidden content/Nội dung bị ẩn

Bạn phải bình luận mới hiện nội dung ẩn

You need to react to this post in order to see this content.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
tối khuya khách về mình mới test được. thank bác nhiều nhiều nhiều nhé
Tool bỏ ở đâu chạy cũng được mà,không có ảnh hướng tới máy đang chơi bác,tool tự scan máy nào trong danh sách chưa bật thì nó bật lên thôi

luudangtien

Thành viên
Phần mềm update game nhà em đồng bộ cả file setting, nên không chỉnh sẵn cho khách được. Khách vào chơi là phải setting thủ công lại. Lúc trước em nhớ diễn đàn mình có anh nào share cách mở game là chạy file setting trước mà em kím không ra. Mong các anh giúp đỡ
Quán em chơi đêm. Hôm nào khách quen thì ok. khách lạ thì em phải thao tác mở tất cả máy trạm lên để xem có gì bất trắc không, sẵn dằn mặt đứa nào có ý xấu. cơ mà mất thời gian quá. tối em tắt máy tính tiền thì lúc sáng mở lại không thao tác mở tất cả máy trạm được. Em ở nhà thì vào sever, vào phần mềm boot chọn mở hết. Nhưng em không muốn nhân viên vào tới đó, nhỡ nó "em yêu khoa học" thì mệt. Em mà đi thì nhân viên có khi nó mở, có khi làm biếng ko chịu mở.
Anh nào có thể code giúp em vài dòng làm sao để click phát là mở tất cả máy trạm được không ạ

mở 1 file text lên rồi viết dạng như này
xcopy /s /i "Đường dẫn thư mục chứa file đã setting" "Đường dẫn thư mục yêu cầu của game" /y
File setting thì lưu sẵn nó vào vị trí nào đó ở server.

Trường hợp mà file config trên reg thì mình tìm đến vị trí regedit của nó. Thường thì nó nằm ở đây Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\
Export vị trí của nó ra, sau đó dùng regconvert để convert nó sang định dạng .bat.

Nếu xài menu game của csm nó mặc định game tải từ idc, thì đổi tên file chạy game. Sau đó thêm dòng : explorer " đường dẫn file vừa đổi tên". Dòng này cho xuống cuối cùng của mấy file .bat kia.
Sau khi hoàn tất thì dùng Bat To Exe Converter để convert file .bat hoàn thiện, lưu tên thành tên mà ban đầu csm đặt cho nó.

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
mở 1 file text lên rồi viết dạng như này
xcopy /s /i "Đường dẫn thư mục chứa file đã setting" "Đường dẫn thư mục yêu cầu của game" /y
File setting thì lưu sẵn nó vào vị trí nào đó ở server.

Trường hợp mà file config trên reg thì mình tìm đến vị trí regedit của nó. Thường thì nó nằm ở đây Computer\HKEY_CURRENT_USER\Software\
Export vị trí của nó ra, sau đó dùng regconvert để convert nó sang định dạng .bat.

Nếu xài menu game của csm nó mặc định game tải từ idc, thì đổi tên file chạy game. Sau đó thêm dòng : explorer " đường dẫn file vừa đổi tên". Dòng này cho xuống cuối cùng của mấy file .bat kia.
Sau khi hoàn tất thì dùng Bat To Exe Converter để convert file .bat hoàn thiện, lưu tên thành tên mà ban đầu csm đặt cho nó.
Cái tool kia bác test chạy ok không bác

Top Bottom