Có gì mới?

Phát hiện lỗi đầu tiên của CSM 5.5

hothanhdat

Năng động
Mặc dù chưa ra đời chính thức nhưng trên mạng đã có link rất nhiều, mình nghĩ đây cũng là bản do csm phát triển chứ ko phải hàng chế biến, và sơ bộ xài 2 ngày thấy lỗi như sau
Cả client và server đều cài 5.5, từ server ko thể điều khiển máy trạm được, khi chọn chế độ điều khiển báo ko kết nối được trong khi vẫn hiện trạng thái, tính tiền, mở, tắt ... bình thường, thử chuyển về server 5.4.1 thì lại điều khiển được (client vẫn ở 5.5). Nhưng khi chuyển về 5.4.1 thì toàn bộ thông tin hội viên đều biến mất, số tiền hội viên còn nguyên (kiểu như font sử dụng ở 5.5 khác 5.4.1 nên 5.4.1 ko hiểu được nội dung, mặc dù có backup lại dữ liệu đầy đủ), nếu cài lên lại 5.5 thì hội viên lại hiện ra như bình thường
Đôi dòng góp ý mong csm phát triển

ndq239

Thành viên
khi dùng 5.4.1 em vẫn hay gặp vấn đề này, máy bình thường chỉ có kết nối để điều khiển từ xa là không được. Không bít bác bị tất cả các máy hay sao chứ em gặp ngẫu nhiên nhưng nếu đóng ứng dụng thì vẫn điểu khiển được, em nghĩ do chức năng điều khiển nó xung đột với game hoặc app mà khách đang dùng !

hothanhdat

Năng động
mình chưa thử toàn bộ, chỉ mới thử 1 số nhưng đều bị, thử lúc khách đang chơi, lúc vừa mở máy chưa đăng nhập đều dính lỗi nên mới đưa ra kết luận, thử cài lại về server 5.4.1 thì điều khiển được
hồi xài 5.4.1 chưa bị lỗi này bao giờ

BảoTrangComputer

Năng động
mình chưa thử toàn bộ, chỉ mới thử 1 số nhưng đều bị, thử lúc khách đang chơi, lúc vừa mở máy chưa đăng nhập đều dính lỗi nên mới đưa ra kết luận, thử cài lại về server 5.4.1 thì điều khiển được
hồi xài 5.4.1 chưa bị lỗi này bao giờ

Mình chạy bản 5.5 cả tháng nay chưa thấy có lỗi gì cả ko biết do csm hay do máy của bác..............

lauxanh31

Thành viên
Đang dùng, điều khiển máy trạm bình thường và chưa phát hiện lỗi nào cả. Vấn đề mất hội viên là do cơ chế bảo mật của 5.5 cao hơn 5.4.1 mà thôi.

hothanhdat

Năng động
có lẽ nào là lỗi win nhỉ, mà lỗi win thì bản 5.4.1 cũng phải bị chứ, cùng 1 win mà chỉ 5.5 bị

hothanhdat

Năng động
sau khi nhận được phản hồi của mình về csm 5.5, tổng đài có teamview về xem và thay file csmrmt.exe bằng file mới, thế là điều khiển máy trạm bình thường
=> lỗi này là do bộ cài trên mạng có vấn đề ở file csmrmt.exe, vậy ai bị lỗi giống mình có thể khắc phục theo hướng này nhé

minhthuc

Thành viên
em bị lỗi 1 vài dịch vụ hội viên ko thanh toán được, giờ khắc phục ra sao các bác !??!

cnquan0102

Thành viên
sau khi nhận được phản hồi của mình về csm 5.5, tổng đài có teamview về xem và thay file csmrmt.exe bằng file mới, thế là điều khiển máy trạm bình thường
=> lỗi này là do bộ cài trên mạng có vấn đề ở file csmrmt.exe, vậy ai bị lỗi giống mình có thể khắc phục theo hướng này nhé

bạn upload luôn file csmrmt.exe lên fshare.vn rồi share cho anh em nào bị tự sửa luôn đỡ phải goi csm mất thời gian. Cảm ơn bạn nhiều nhiều

các bác nào bị lỗi csm khi chuyển hôi viên từ phần mềm quản lý khác qua bị lỗi hội viên không( k hiển thị tên hội viên, toàn ký tự chữ cái và số)

netgiabao389

Thành viên
Chắc chắn là hiện không đúng rồi vì trường UserName của CSM server lưu dưới dạng mã hóa, trừ khi chúng ta biết được giải thuật mã hóa thì mới ok được.

Top Bottom