Có gì mới?

Chia sẻ Pancafe - Bộ cài và Lang Việt full

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa

Mọi thứ đều làm trên máy tính tiền nhé! Máy trạm login một lát để nó cập nhật Lang là được.

Vào Control Panel >> Region thiết lập như sau:

Giải nén file Vietnamese.plf chép vô: C:\Program Files (x86)\Pan Group\PanCafe Pro Server\Languages
Vào Setting (Thiết lập) >>> Language (Ngôn ngữ) chọn "Tiếng Việt" cho cả máy chủ và máy trạm.

Link tải về
Update file tiếng Việt (29/11/2017)
Link

Chỉnh sửa cuối:

mrtrien

Năng động
Like anh em là người hớt đầu tiên :)!

Chỉnh sửa cuối:

bacninh4

Năng động
nhưng mà pancafe ko có mục đổi máy thì phải . các bác tìm hộ cái

bacninh4

Năng động
bác trí dịch sai nhiều chỗ quá và sai hẳn nghĩa luôn

Lê Hoàng Vũ

Thành viên
Lăn tăn nhất đó là vấn đề chuyển tài khoản HV từ csm/gcafe billing sang Pancafe này . .

Cái menu máy trạm có mục đổi máy. nó pro đến mức: ví dụ khách muốn đổi sang máy 1x (máy này đang tắt) lập tức máy khởi động, xong tự đăng nhập luôn.
tính năng vip này csm bao giờ mới có anh ui nhưng chắc là nó phải thỏa đk là client đó có bật wake on Lan :D

bacninh4

Năng động
Cái menu máy trạm có mục đổi máy. nó pro đến mức: ví dụ khách muốn đổi sang máy 1x (máy này đang tắt) lập tức máy khởi động, xong tự đăng nhập luôn.
vãi quá .Cứ tưởng đổi trên máy chủ .Còn vụ chiếm trang chủ google chrome nữa . Chặn các kiểu rồi mà nó vẫn chiếm

mrtrien

Năng động
Chỗ này nếu mình cộng dịch vụ thì mình phải gi tên mã phải không ạ! cộng như thế rất khó nhớ được nhiều loại ạ! có cách nào kok ạ
Em làm được rồia

Chỉnh sửa cuối:

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Xem file đính kèm: 10312
Chỗ này nếu mình cộng dịch vụ thì mình phải gi tên mã phải không ạ! cộng như thế rất khó nhớ được nhiều loại ạ! có cách nào kok ạ
Em làm được rồia
Vào Thiết lập >> dịch vụ thêm hàng đã. Rồi quay lại cái hình như bạn, click vô chỗ "sửa chế độ" (Cái này tui Việt hóa tào lao - chưa sửa) :D rê chuột vô các ô sẽ thêm được.

mrtrien

Năng động
Vào Thiết lập >> dịch vụ thêm hàng đã. Rồi quay lại cái hình như bạn, click vô chỗ "sửa chế độ" (Cái này tui Việt hóa tào lao - chưa sửa) :D rê chuột vô các ô sẽ thêm được.
Mình muốn thêm ảnh nước dịch vụ khác ở đâu em tìm trong foder không thấy phần ảnh ạ

Top Bottom