Có gì mới?

Hỏi Ổ Write Back thứ 2 cho icafe

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT
Nhiều thánh phán không cần cache ssd cho game, ok với điều kiện ram có trên 128G đi, muốn biết cache có được sử dụng hay không thì cứ theo dõi hệ thôang đọc ghi của win đi sẽ thấu =))

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Nhiều thánh phán không cần cache ssd cho game, ok với điều kiện ram có trên 128G đi, muốn biết cache có được sử dụng hay không thì cứ theo dõi hệ thôang đọc ghi của win đi sẽ thấu =))
Chưa chắc :)) với anh thì chú chỉ có thể nói: Do anh ít máy :))

MKNet

Điều hành chính
Thành viên BQT

Buffalo Ha Noi

Thành viên
Icafe9 phải chỉnh trong file chữ ko phải trên phần mềm bác nhé. Cần Pm mình teamview mình làm hộ cho.
Mình search ra cách chỉnh rồi bác ạ. Mới chỉnh nhưng chưa reboot lại con máy chủ. Nó chưa hoạt động cái cache. Chắc đêm ít máy mới reboot thử được

Cá nhân em 25 máy từ ngày cài i9 chưa cache ổ ssd bao giờ, dùng ok ko thấy khách kêu gì. Hôm nay nghe các bác thử xem có khác gì không.
Mình dùng 30 máy. Thật ra không lag gì cả (để cả ổ game chung với wb hay không cache). Chỉ muốn tối ưu cho sau này có điều kiện mua thêm thì không ăn hành thôi.

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
Mình search ra cách chỉnh rồi bác ạ. Mới chỉnh nhưng chưa reboot lại con máy chủ. Nó chưa hoạt động cái cache. Chắc đêm ít máy mới reboot thử được

Mình dùng 30 máy. Thật ra không lag gì cả (để cả ổ game chung với wb hay không cache). Chỉ muốn tối ưu cho sau này có điều kiện mua thêm thì không ăn hành thôi.

Chuẩn bác ạ. Muốn học hỏi mà.

Địa điểm
Thị trấn Phong Châu - Phù Ninh - Phú Thọ
vâng. Mình cũng chỉnh file config thêm ổ Cache SSD rồi mà nó chưa nhận chắc phải reboot con server mới được. Vẫn đang còn hơn 10 khách... không dám reboot. >.<. Bác test chưa?
Stop dịch vụ lại rồi chạy lại là có tác dụng ngay mà. Mình làm từ hôm qua rùi. Ko thấy khác gì cả. Mình nghĩ cái này để đề phòng tràn thôi. Gọi là đề phòng là chính.

Buffalo Ha Noi

Thành viên
Mình reboot bác ạ. Test thử nó ăn SSD cho Ram server bác ạ. Chưa rõ có giật ko. Nhưng nó cắn hết 65GB rồi mà mới có 8 máy chạy. Mình test để cache với WB 2 chung. Chắc phải tách riêng ra cho ngon. Mai đi mua cái ổ nữa xem sao. ^_^

Screen Shot 2018-07-23 at 11.33.49 AM.png

camnamdx

Moderator
Nhưng nó cắn hết 65GB rồi mà mới có 8 máy chạy
ICafe v9 > Khi thiết lập file cache, mặc định nó chỉ để lại 5G trống cho ổ đĩa cache. Dù có máy trạm hay ko có máy trạm vẫn để lại 5G trống

Buffalo Ha Noi

Thành viên
Cache ssd thì ổ bao nhiêu nó lớn gần bằng mà. Bao giờ cũng trống 5g. Kể các bác ko chạy máy nào nó cũng vậy nhé.

Nhưng nó cắn hết 65GB rồi mà mới có 8 máy chạy
ICafe v9 > Khi thiết lập file cache, mặc định nó chỉ để lại 5G trống cho ổ đĩa cache. Dù có máy trạm hay ko có máy trạm vẫn để lại 5G trống

Thế mà em cứ tưởng 8 PC mà nó đã cắn 65gb. Thì 30 máy nó căn ko biết bao GB. He He hoá ra nhầm. Ok Thế em cứ kệ nó chạy test xem thế nào. Ổn định thì cứ vứt đấy. Sau nâng thêm máy đỡ phải lo ăn hành. Thanks 2 bác . He he.

letulinh136

Thành viên
Các bác cho em hỏi, nhà em có 36 máy Ram 8 Vga 1050. Khách chủ yếu PUBG pc và mobile, Lol, Youtube, Fb, CF. Kỹ thuật Gcafe Teko họ set icafe như này chuẩn chưa ạ. Nếu chưa chuẩn bác bác chỉnh giúp em với ạ!

Attachments

• Screenshot_20181126-003250_Microsoft Remote Desktop.jpg
    Screenshot_20181126-003250_Microsoft Remote Desktop.jpg
    262,6 KB · Đã xem: 27

Top Bottom