Có gì mới?

nhờ các Pro giúp đỡ về dump xanh màn hình khi chơi LOL và Fifa

phamthanh

Thành viên
tình hình là mình mời mở Net, khách chơi LOL hay bị dump xanh màn hình.
cấu hình phòng mình là:
Main biostar A58M
Cpu: A8 5600k
Ram: 4G bus 1600 kingmax
PS: AcBel
Mình sử dụng boot room CSM.
rất mong các Pro giúp đỡ.

netviet

Thành viên
xanh như nào bạn? ramdom hay 1 số máy cố định?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Cấu hình này khá ổn rồi, cho cái thông số máy chủ anh em còn biết mà lần. Thiết bị mạng nữa.

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
4gb ram , 1 hay 2 cây nếu 1 hay bị dum nhé bạn.

trucemnguyen

Thành viên
Kinh nghiệm sương máu đây, môtn số dòng chíp lỗi với CSM hàng việt nên chất lượng thì phải bít đó... từ ngày chuyễn sang gcafe ko còn dum nữa. đột kích hết màn hình đen luôn.
ko phải mih pr gcafe, pạn đổi sag dùng thử sẽ bít.

phamthanh

Thành viên
Cấu hình này khá ổn rồi, cho cái thông số máy chủ anh em còn biết mà lần. Thiết bị mạng nữa.
sorry các bác qua nay bận quá không onl được.
con server em cùi thôi.
Main Asus H81
Cpu g3220
Ram 2 thanh mỗi thanh 8GB= 16GB
1SSD 120 gb
1hdd 500gb WD BLACK.
1 LAN ONBOARD
2 LAN RỜI.
1 switch 24 port TP-LINK TL-SG1024D
Mong bác giúp.
Không biết có phải tại bản image ko.
em sử dụng bản ghost e down trên mạng, đã dùng từ xưa giờ trên dàn máy có HDD, nay chuyển qua xài BR.

phamthanh

Thành viên
các pro giúp mình với, khách nó nói cứ như thế này hoài chắc nó đi nơi khác hết, hic, :L:(

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Cấu hình máy chủ khá ổn. Mình chưa biết bên CSM cài cho bạn ra sao, cũng như 1 mem vừa nói là nó lỗi trên 1 số dòng này nọ. Bạn chịu khó chuyển sang Gcafe để đối chứng xem. Nếu nó tốt thì có thể dùng hoặc kêu KTV của CSM thông báo tính hình để họ có cách khắc phục.

netviet

Thành viên
up driver mới nhất con APU ấy chưa, lúc trc mấy con FM1 A6 3500 của mình cũng bị thế, sau đó Up driver thì giờ hết rồi

phamthanh

Thành viên
Cấu hình máy chủ khá ổn. Mình chưa biết bên CSM cài cho bạn ra sao, cũng như 1 mem vừa nói là nó lỗi trên 1 số dòng này nọ. Bạn chịu khó chuyển sang Gcafe để đối chứng xem. Nếu nó tốt thì có thể dùng hoặc kêu KTV của CSM thông báo tính hình để họ có cách khắc phục.
Gcafe e chưa xài bao giờ nên test cũng hơi phê hic!
e đã kiểm tra lại rồi, cứ đang load lol vào trận đấu mà ấn Alt + Tab là 100% treo máy, và sau đó là màn hình bị dump xanh,.

anhuy55

Administrator
Thành viên BQT
Đúng rồi AMD on card chơi ram 1 thanh là bị chắc và thua quán khác , 4gb = 2x2 là tuyệt vời , kinh nghiệm sương máu của anh .

phamthanh

Thành viên
Đã test từ 7 h sáng đến bây giờ, chưa thấy bị dump xanh nữa (mong là sẽ ổn luôn, hihi). Mình report để A/e biết và cũng đang theo dõi xem còn lập lại lỗi hay không.
Tình hình là như thế này:
Lúc đầu khi tạo image mình đã cài Catalyst Control Center (Tool quản lý Graphics Card của ATI hay gì đó mình cũng không rõ, nó nằm trên CD các driver đi kèm main). Và bây giờ khi mình gỡ bỏ đã không thấy lỗi nữa.
Hy vọng là tìm đúng bệnh hic.
1 lần nữa thanks các Pro.

Top Bottom