Có gì mới?

Nhờ anh em giúp fix lỗi USB

Shock

Thành viên
Mình bị lỗi như hình theo dấu màu đỏ hình chữ nhật:
Đã tìm nhiều cách: cài lại windows, update bios, thử tất cả các loại dây cáp USB, thử cấm tất cả các khe cấm USB trên main, thử cấm vào dây USB nối dài,
giờ hết cách. Mong a/e chỉ giúp!

Sự Kiện CPN

Điều hành chính
Theo em không biết main mới hay main cũ... Nhưng những hiện tượng như thế này Nếu không do Đầu cắm lỏng bị move thì 100% chipset có vấn đề ạ... Nói nôm na là Bác lôi con main này đi làm PC modem dần là vừa ^^

Shock

Thành viên
Theo em không biết main mới hay main cũ... Nhưng những hiện tượng như thế này Nếu không do Đầu cắm lỏng bị move thì 100% chipset có vấn đề ạ... Nói nôm na là Bác lôi con main này đi làm PC modem dần là vừa ^^
Con main này giga G31, hok lẻ bị chip nam, mong có cao thủ giúp, chứ tháo đi sữa là hok có main tính tiền, khổ lắm bác ơi, lần sữa gửi vào SG:D

meobay

Thành viên
Bác kiếm cái dây usb ở case hỏng cắm trực tiếp vào main ấy .

Shock

Thành viên
Bác kiếm cái dây usb ở case hỏng cắm trực tiếp vào main ấy .
Tks bạn, nhưng mình đã nói ở trên rồi đó, cắm thẳng vào main cũng bị, cắm trên thùng cũng bị, nếu ko mún hiện cái dòng đó chỉ có disable:D, nhưng dis rồi lấy gì xài USB.

tan86

Thành viên
Tks bạn, nhưng mình đã nói ở trên rồi đó, cắm thẳng vào main cũng bị, cắm trên thùng cũng bị, nếu ko mún hiện cái dòng đó chỉ có disable:D, nhưng dis rồi lấy gì xài USB.
- có khà năng chip nam lỗi
- có khà năng các điện trở nhí của cổng usb hỏng
- có khả năng con quản lý nguồn usb lỗi
- khả năng cổng usb bị chập, giải pháp: tháo tất cả cổng usb nối vào main, còn dính trên main thì chịu, rồi thử lại

BảoTrangComputer

Năng động
Mình bị lỗi như hình theo dấu màu đỏ hình chữ nhật:
Đã tìm nhiều cách: cài lại windows, update bios, thử tất cả các loại dây cáp USB, thử cấm tất cả các khe cấm USB trên main, thử cấm vào dây USB nối dài,
giờ hết cách. Mong a/e chỉ giúp!

E đã từng bị như vậy mang đi bảo hành về ko thấy bị nữa ;))

Shock

Thành viên
tks mọi người, ko còn dính dáng tới phần mềm nữa, chắc tháo ra cho các bác Nhật Tảo sửa thôi.

caobangvn

Thành viên mới
chập chờn nguồn cấp 5v cho usb hay sao ý.bạn đo ở con clock chân 12 và 11 xem có điện ko.nếu ko có thì lỗi clock.hoặc lỗi 2 con esd 1 và esd2 cạnh jac cắm usb,nếu lỗi 2 con này bạn có đồ khò ra lấy con khác thay vào hoặc xả bỏ nó luôn.main chạy bt mà chỉ ko nhận usb chỉ có 2 con đó gây ra,cuối cùng mới đến nam tiến.

Top Bottom