Có gì mới?

Nhờ anh em giúp đỡ

maxkent

Thành viên
Hiện nay phong game mình đang sử dụng csmboot 2.0 bản image xp do KTV của VNG cài, phòng game mình có 2 cấu hình là H61 DS2 và H81 S2PV. Dòng H61 thì boot tốt 1 sâu là vào win còn dòng H81 thì chậm hơn khoảng 2 -3 sâu, H81 màn hình thấy full bình thường nhưng đưa chuột sang bên phải màn hình thì thấy mất mũi tên ( đã kiểm tra driver và cài lại rồi nhưng vẫn không hết)
Nhờ mọi người chỉ giáo, thanks.:)

singleboy

Thành viên
cái này do driver nhận sai, thử vào control centerdetech lại màn hình xem.

NetAT

Năng động
không phải đâu bố ( bấm nút auto trên màn hình đi :D ) nếu ko được thì ( chỉnh lại độ phân giải nhé )
mỗi main sử dụng chíp lan khác nhau ..lên có lan boot nhiều sâu có lan boot ít sâu là BT
Driver nhận sai mà vẫn chạy được games à

maxkent

Thành viên
mình sử dụng card màn hình rời giga Ge Force 210 và cài đúng driver của nó mà vẫn không được

maxkent

Thành viên
và khi điều khiển từ xa nó như thế này

Kim Hùng

Điều hành chính
Hiện nay phong game mình đang sử dụng csmboot 2.0 bản image xp do KTV của VNG cài, phòng game mình có 2 cấu hình là H61 DS2 và H81 S2PV. Dòng H61 thì boot tốt 1 sâu là vào win còn dòng H81 thì chậm hơn khoảng 2 -3 sâu, H81 màn hình thấy full bình thường nhưng đưa chuột sang bên phải màn hình thì thấy mất mũi tên ( đã kiểm tra driver và cài lại rồi nhưng vẫn không hết)
Nhờ mọi người chỉ giáo, thanks.:)

Màn hình của bạn bao nhiêu inch, lỗi này là do sai độ phân giải 1 tí, nếu màn 18.5 inch thì nên chỉnh 1360x678 thôi.
P/S: lần sau bạn nhờ help thì nên tạo chủ đề rõ ràng nhá :D

maxkent

Thành viên
màn hình samsung 19" đã chỉnh lại độ phân giải nhưng vẫn không cải thiện được :(

jonnypham

Thành viên
màn hình samsung 19" đã chỉnh lại độ phân giải nhưng vẫn không cải thiện được :(
Nếu có nhiều loại màn hình thì nên mở Super cho nó nhận hết Driver của mỗi loại và chỉnh chu cho đàng hoàng rồi đóng Suoer sẽ OK hết thôi. Hoặc set độ phân giải cố định cho từng loại trên CSMBoot Server thì đâu sẽ vào đấy. Chúc tiệm Bác đắt khách

maxkent

Thành viên
Thanks bác, tiệm mình sử dụng toàn màn hình samsung 19" có điều là 3 dòng khác nhau. 4 bộ máy sau mình lắp là : main H81 S2PV, card màn hình giga Geforce 210, màn hình samsung 19" D300. Đã super chỉnh lại độ phân giải mà không hết không biết độ phân giải nào phù hợp.
Chúc cả nhà luôn đông khách, danh thu cao.

kawa8x

Thành viên
Mình thấy bạn nên gọi nhân viên CSM Hổ trợ máy người đó pro lắm .Hotline: (08)39 623 699 bấm phím 2 .

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Dòng H81 phần đa đã không hỗ trợ VGA cho Wondows XP - Trường hợp của bạn KTV đã cố ép cho nó nhận. Chuyện lỗi khi dùng ép thì tất nhiên. Khuyến cáo bạn nên tạo 1 image Window 7 để chạy H81.

maxkent

Thành viên
Thanks các bác đã quan tâm và hướng dẫn, tối qua em mài mò và đã khắc phục xong ( do gà quá nên không biết) chẳng qua nó bị đụng với cái driver VGA onboar, bỏ cái onboar ra là xong. Chúc các bác luôn đông khác.

Kim Hùng

Điều hành chính
Thanks các bác đã quan tâm và hướng dẫn, tối qua em mài mò và đã khắc phục xong ( do gà quá nên không biết) chẳng qua nó bị đụng với cái driver VGA onboar, bỏ cái onboar ra là xong. Chúc các bác luôn đông khác.
Đúng là nhiều bịnh khó đoán, càng mò càng lún, chủ pic cũng hay :D, tớ cũng không đoán ra là phải bỏ card on vì quan niệm Image là đa cấu hình rùi nhưng quên đây lại là H81.

Top Bottom