Có gì mới?

Hỏi nhờ anh em CPN giúp đỡ

khanetco

Năng động
mình đang sử dụng modem draytek 2925n của công ty an phát bị lỗi như sau:
1. sử dụng 2line viettel, thì chỉ nhận 1wan, wan2 không nhận, đã kiểm tra 2wan không có lỗi, mình nghi ngờ lỗi wan đã mua 1 cái khác 2925n về thử vẫn nhận 1wan ( nhận wan khai báo ban đầu, wan thứ 2 chỉ nhận khi reset modem=> lúc nào cũng nhận 1 wan ), (mỗi line cài trên mỗi draytek khác nhau thì nhận=>lúc nào cũng nhận 1 wan) => nhà mạng không có vấn đề gì, modem của nhà mạng viettel cung cấp vẫn chạy bình thường
2. vậy khẳng định modem draytek không hư vì đã thay mới vẫn lỗi cũ
3. mấu chốt ở đây tại sao 2 nhà mạng khác nhau 1vnpt + 1viettel thì nhận đồng thời 2wan mà chung nhà mạng 1viettel+1viettel bị lỗi=> 2line 2user 2pass khác nhau, cùng getway 192.168.1.1=> lỗi cùng getway? hay bị lỗi gì
4. mấy ông kỹ thuật viettel bó tay, KTV của an phát hỗ trợ không thấy lỗi
xin chân thành cảm ơn anh em nào có kinh nghiệm chỉ giúp mình với

arakuna

Chuyên kinh doanh xe lăn
Địa điểm
HCM
2 line Viettel là 1 đường truyền bạn nên chơi 2 line 2 nhà mạng khác nhau sẽ ok hơn , vụ 2 line 1 dg truyền cao thủ lắm mới làm dc
Thân

thuongit

Thành viên
Cái này do công nghệ Gpon của Viettel quét tín hiệu chậm. Bạn để ý kỹ line vnpt cắm vô ko tới 5giay là có ip. Viettel lâu hơn. Gateway ko liên quan đâu bạn. Gateway chỉ từ lan ra Internet. Ở đây bạn ko nhận được ip của viettel. Lỗi do Gpon viettel. Mà dùng 2line 1 nhà mạng, bị lỗi thì sao....?

khanetco

Năng động
2 line Viettel là 1 đường truyền bạn nên chơi 2 line 2 nhà mạng khác nhau sẽ ok hơn , vụ 2 line 1 dg truyền cao thủ lắm mới làm dc
Thân
đúng là 2 line khác nhà mạng ok hơn, lúc trước mình cũng 1vnpt + 1vt do vnpt lúc này khu vực mình kém tối nào ping cũng lên cao gần 500 nên mình cắt

khanetco

Năng động
Cái này do công nghệ Gpon của Viettel quét tín hiệu chậm. Bạn để ý kỹ line vnpt cắm vô ko tới 5giay là có ip. Viettel lâu hơn. Gateway ko liên quan đâu bạn. Gateway chỉ từ lan ra Internet. Ở đây bạn ko nhận được ip của viettel. Lỗi do Gpon viettel. Mà dùng 2line 1 nhà mạng, bị lỗi thì sao....?
đâu muốn vậy bác ơi, mình aon chứ k phải gpon

longnhatvuong

Vi Tính Nhật Vương
Spam quảng cáo nhắc nhở nhưng cố tình vi phạm

vitinhdailoi

Thành viên
Trường hợp này hiếm gặp vì hiếm ai xài 2 line chung 1 nhà mạng,
Bác tạm tách line ra xài tool chuyển line cho khách xài tạm, rồi vắng khách mượn thử của ai Tplink R480t+ hoặc PC modem xem sao.
PCmodem thì ko có sẵn chứ cần tplink R480t+ thì ghé nhà mình cho mượn để tìm lỗi. Để không cũng chả biết làm gì :) .
Phone 090 9643545

khanetco

Năng động
thank các bác mọi chuyện mình xử ok rồi

Top Bottom