Có gì mới?

Nhờ ae về cache ram icafe9 và không hiện ổ cứng client

LiteVN

Thành viên
Đóng cửa dịch lâu quá nên quên hết nghề
anh em cho e hỏi:

1: e có 32GB ram thì phân bố như nào cho hợp lý nhỉ

e đang để 6GB Image Disk, 20GB Game Disk

cái Hit rate là gì mà e thấy bật 5 máy mà Image Disk dã 85% rồi nhỉ??

2: E có cài lại hoàn toàn mới server (iso microsoft)
Do trước đây e dùng bản ghost của bọn Gcafe, nhưng phát hiện bọn Gcafe hay cài linh tinh nên e cài mới lại cho chắc

• e backup lại data của icafe9
  • sau khi cài, e restore lại data cũ, nhưng icafe9 vẫn bắt Config Wizard, sau khi e config xong, máy trạm không nhận ổ cứng (mặc dù đã get mac rồi), e cứ làm đi làm lại bước restore, config wizard 2-3 lần, thì tự nhiên lại hiện dc ổ --> thế là thế nào??
  • e phát hiện ra nếu bật Firewall của server lên, thì cũng mất luôn ổ cứng ở máy client --> chả nhẽ nó liên quan đến Firewall ạ???

anh em thông thái giải đáp giúp e với

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
image cache 4Gb thôi bác còn nhiêu bác tống hết vô game cho khoẻ.
của e để Image 4g - Game: 23,5Gb. còn số 85% ý để nó lên 99% càng tốt.
win server thì bác tắt cái Firewall đi nhé.

LiteVN

Thành viên
image cache 4Gb thôi bác còn nhiêu bác tống hết vô game cho khoẻ.
của e để Image 4g - Game: 23,5Gb. còn số 85% ý để nó lên 99% càng tốt.
win server thì bác tắt cái Firewall đi nhé.
vâng, tks bác, nhưng muốn bật remote desktop thì phải bật firewall lên, e bật firewall lên rồi bật remote desktop, rồi tắt firewall đi rồi

nhưng trước đó không hiểu lý do gì mà ổ lại không nhận game @.@ trong khi get mac rồi

Trần Viết Nam

Điều hành chính
Địa điểm
Đồng Nai, Việt Nam
vâng, tks bác, nhưng muốn bật remote desktop thì phải bật firewall lên, e bật firewall lên rồi bật remote desktop, rồi tắt firewall đi rồi

nhưng trước đó không hiểu lý do gì mà ổ lại không nhận game @.@ trong khi get mac rồi
ủa nhà e tắt firewall vẫn remote desktop bình thường mà. chưa bao giờ bật firewall cả máy tính tiền lẫn máy chủ luôn :D ko nhận là do bác cài sai chỗ nào thui.

LiteVN

Thành viên
ủa nhà e tắt firewall vẫn remote desktop bình thường mà. chưa bao giờ bật firewall cả máy tính tiền lẫn máy chủ luôn :D ko nhận là do bác cài sai chỗ nào thui.
bác cài mới, là nó chưa remote desktop được đúng không

xong khi ấn vào như này, thì nó hiện ra là bạn chưa bật firewall :( đại loại thế

LiteVN

Thành viên
à bác cài iso gốc, thì sau khi cài bác cài những gì bày e với, trc xài bản ghost của gcafe, nó config sẵn rồi nên chưa nắm dc?
giờ cài iso gốc nên e chỉ cài

1: gộp card lan
2: active win
3: bật remote desktop

thế thôi
rồi e cài icafe9

Van Thuong

Năng động
Khi bật remote desktop thì yêu cầu bât frirewall, bác cứ bật frirewall lên sau đó bật remote desktop, xong rồi lại tắt frirewall thôi.

Top Bottom