Có gì mới?

Nhờ Ae tư vấn tình hình tiệm net nhà em

caocuong700

Thành viên
Trước hết xin cảm ơn chuphongnet.com , những ae hảo hữu gần xa bấy lâu nay đã đóng góp cho diễn đàn . Tuy em là dân gà mờ ko phải dân kỹ thuật nhưng bấy lâu nay khi nào rãnh rỗi vẫn thường xuyên theo dõi các bài viết cũng học được những thứ hữu ích cho mình, và giờ em xin vào chủ để chính của mình nhá ^^!.
Em hiện có 43 máy cấu hình : h81-ds2, ram 4g, cpu g3420 , ko có card rời nhá (net vùng xâu xa) hiện giờ hết bảo hành rồi 2 3 năm trước 1 ngày doanh thu tiền giờ khoảng 1tr , còn bây giờ thì 4 - 5 xị ko đủ sống ae à ,mặt bằng nhà 2 vợ chồng coi tiệm có con nhỏ luôn rồi.
Giờ khách thì càng ngày càng ít , 1 số đi làm , 1 số chơi Điện thoại , 1 số nhậu nhẹt đập đá....Ý em bây giờ muốn giảm số lượng xuống còn 30pc. cấu hình thì mua thêm card rời hay là đổi qua h110 onboa em đang ko biết cái nào tốt hơn nên giờ lên đây xin ý kiến các ae. Cám ơn ae đã đọc bài viết của em , chúc ae làm ăn phát tài ạ ^^!

geniusvlg

Thành viên
lên 8gb, gắn thêm vga rời đi bác ơi. Lên h110 mà onboard thì tạch bác ah. FIFA online 4 sắp ra rồi.
Nhà em đối diện trường đại học, nên mỗi năm là có lượng khách mới, chứ không thì chết rồi. Tết kỳ rồi, vắng thê thảm lun, nhưng vô học thì ổn lại rồi, giờ đang nâng lên i3 4160 với ram 8gb để chuẩn bị cho FIFA 4 và PUBG.

Net Hùng

Năng động
Mặt bằng nhà thì bác cân nhắc sữa chữa, sơn phết lại, bàn ghế cũng vậy. Còn cấu hình máy thì cứ giữ Main Ram, nâng chip lên i3 4160 ( đổi bù tiền tầm 1 củ/ 1con), thêm 1 cây ram 4Gb = 8gb, mua card GTX 750ti cũ tầm ~1.6 triệu nữa. thay luôn chuột phím phone, làm thành phòng mới, treo băng rôn quảng cáo FO4, PuBg ... bảo đảm có khách lại :)

caocuong700

Thành viên
lên 8gb, gắn thêm vga rời đi bác ơi. Lên h110 mà onboard thì tạch bác ah. FIFA online 4 sắp ra rồi.
Nhà em đối diện trường đại học, nên mỗi năm là có lượng khách mới, chứ không thì chết rồi. Tết kỳ rồi, vắng thê thảm lun, nhưng vô học thì ổn lại rồi, giờ đang nâng lên i3 4160 với ram 8gb để chuẩn bị cho FIFA 4 và PUBG.
khổ nổi main hết bảo hành rồi đầu tư zô sợ nó tạch hoài thì mệt. em tính bán cũ hết , đầu tư máy mới dòng AMD quá ah. có anh KTV góp ý AMD b350 cpu ryzen 5 gì đó mạnh lắm , giờ đang dọa giá thị trường ^^!

caocuong700

Thành viên
Mặt bằng nhà thì bác cân nhắc sữa chữa, sơn phết lại, bàn ghế cũng vậy. Còn cấu hình máy thì cứ giữ Main Ram, nâng chip lên i3 4160 ( đổi bù tiền tầm 1 củ/ 1con), thêm 1 cây ram 4Gb = 8gb, mua card GTX 750ti cũ tầm ~1.6 triệu nữa. thay luôn chuột phím phone, làm thành phòng mới, treo băng rôn quảng cáo FO4, PuBg ... bảo đảm có khách lại :)
cũng đang cân nhắc sữa lại đây phòng 8-9 năm rồi cũ xì ^^! , thanks góp ý nhá

Net Hùng

Năng động
khổ nổi main hết bảo hành rồi đầu tư zô sợ nó tạch hoài thì mệt. em tính bán cũ hết , đầu tư máy mới dòng AMD quá ah. có anh KTV góp ý AMD b350 cpu ryzen 5 gì đó mạnh lắm , giờ đang dọa giá thị trường ^^!
Thật lòng khuyên bác ko nên dùng amd kinh doanh Net. nếu như bác vốn liếng dư dả thì đầu tư Intel 1151, ít nhất là chip G4600, ko thì i3 7100. Còn mình góp ý là tận dụng lại những gì có sẵn, chỉ đổi chip, thêm ram, vga, đầu tư ít tiền thì ít khách chút cũng đỡ phải lo lắng.

geniusvlg

Thành viên
main hư thì mua main cũ gắn vô bác ơi. Mấy bác sale trên đây bán main h81 còn bảo hành dài nhiều lắm

geniusvlg

Thành viên
mà thật ra thì đâu nhất thiết phải làm hết tất cả đâu. Nếu bác sợ thì 15 máy nâng cấp, 15 máy làm mới —> an toàn

caocuong700

Thành viên
Thật lòng khuyên bác ko nên dùng amd kinh doanh Net. nếu như bác vốn liếng dư dả thì đầu tư Intel 1151, ít nhất là chip G4600, ko thì i3 7100. Còn mình góp ý là tận dụng lại những gì có sẵn, chỉ đổi chip, thêm ram, vga, đầu tư ít tiền thì ít khách chút cũng đỡ phải lo lắng.
để mình hỏi kỹ giá máy mới và máy cũ mấy ông linh kiện khu mình rồi lên trao đổi tiếp vậy ^^! .thanks bro

Top Bottom