Có gì mới?

Chia sẻ Net cao huấn:Trồng cây lâu năm - Trồng hoa màu và Chủ Tiệm net

ntg87

Điều hành chính
Chào các bác chủ net!
Như các bạn đã biết, phòng game mình thuộc loại củ chuối nhất VN. Mà các bác Sai bơ hay gọi là nét cỏ!
Dạ cũng đúng vì xung quanh nhà em có rất nhiều cỏ. ^^
Kinh doanh net, ngoài việc cấu hình nhanh, ổn định, giá, khuyến mãi, x2 , x3. Thì còn một yếu tố rất quan trọng đó là tạo sân chơi cho game thủ. nó giống như bác xác định game nào đó là cây ngắn ngày (trồng hoa màu-game cày cuốc) hay cây đó là cây lâu năm (game action-Moba). Mình phải tự vạch con đường cho mình đi, phòng net là phải có đa dạng đối tượng, đa dạng game thủ. Không phụ thuộc vào game của một nhà phát hành nào!
Việc tạo sân chơi này có nhiều vấn đề:
1. Chủ net là gamer: bạn nên có thể chiến được tất cả các game. để khi tụi nó thiếu tay, lao vào combat ngay. Có thể bạn chơi không hay, nhưng là support hay là người la to nhất xóm để tụi nó chạy theo. Khi đang thừa thế xông lên thì cùng nhau. Khi thua thì mỗi thằng 1 hướng Farm rừng. Ai không làm được điều này ế mất 30% khách
2. Chủ net là một bình loạn các kiểu: Rảnh đứng sau lưng tụi nhỏ nói kháy nó, hay khen nó, chọc nó vui: "Vâng và bây giờ là anh Master yi, anh ấy lên cho mình 3 thanh vô cực kiếm, một cây kiếm điện và một đôi giày, rất hổ báo... anh ấy lao vào rừng farm... thú,...vãi! anh này là một chuyên gia móc lốp, bê trụ lén. Nhiều lần bị phát hiện, đã bị compat hội đồng và trở về nơi anh ấy cần đến....."
Đại loại như vậy.
3. Thường xuyên tổ chức event nhỏ, cáp kèo cho tụi nó solo, hay là đấu giải mini,...tài trợ tiền giờ.
4. Tạo tài khoản cho gamer mới: FB, GG, Zing, VTC, Ongame, Garena,.... Bí mật với các bác là 70% game thủ đột kích tiệm em, là chúng nó đang chơi tài khoản do em tạo, email em hỗ trợ, nếu đi chơi tiệm khác, bị hack tụi nó lại quay về, anh ơi anh à,... hè hè,... chạy đâu? Vì khi tổ chức giải, mình chỉ tặng vào TK đó, súng VIP nó bỏ đành ko? mà mình luôn tốt với nó mà! tội gì đi!
5. Khi có 1 game mới, mình thử chơi cho rành, thấy ngon, cho chơi free, rồi hướng dẫn tụi nó chơi. khi nào nó rành cáp kèo, tổ chức giải
Nhân tiện em có event nhỏ:

Toàn hệ thống net Cao huấn với 5 phòng net cỏ ~ 120 máy và một số phòng của các chủ phòng máy tham gia theo. Miễn phí mỗi gamer 5k/ ngày(tạo TK) nhận trong 7 ngày. Không dùng tài khoản chơi game khác. Và tất nhiên là em tự làm thôi, không có công ty công cán nào tài trợ 1 xu nào. Vì mình bỏ ra, mai mốt thu lại gấp 10. gieo hạt thì mai mốt hái quả thôi.
Game này theo như định hướng của bên Hàn xẽng thì là lâu dài, Hạn chế vật phẩm mua được bằng tiền, đề cao Skill cá nhân. Em rất thích chơi nó mấy ngày nay, hấp dẫn, hồi hộp,... ấy mà mai mốt mấy anh bên game bày ra trò hút máu gì đó thì em xóa ngay không thương tiếc. Mún có cộng đồng chơi cho vui!
Làm bài thơ mới sáng tác nè:
Hôm nay miễn phí búp bồ
Anh em game thủ nhào zô full phòng
Khò Khò bay lộn trên không
Khi nào bùn ngủ, chổng mông ngon lành
Mật Ngọt đi chuyển cực nhanh
Anh nào sơ suất ăn hành như chơi
Thịt mỡ máu sẽ tự hồi
Ai mà gặp khó: Bạn ơi! Tới liền
Bé bỏng vừa đẹp vừa hiền
Ê ku chọn nó được Tiền nhiều hơn
Mọt sách chuyên chế tạo bơm
Hồi sinh 2 quả ăn hơm anh mời
Nhanh nhẩu nạp đạn tức thời
Tính tình ngốc ngếch bị chơi xỏ hoài
Đầu Đinh là một thiên tài
Pang pang nhiều đứa bắn hoài không ngưng
Tý Bảnh danh tiếng lẫy lừng
Võ công xếp loại cao từng nhất thôn
Mắt biếc xinh đẹp lại khôn
Di chuyển, nhào lộn, sinh tồn đều cao
Nghiêm nghị bản tính thanh tao
Sát thương công kích phía sau kinh hoàng
Mắt xanh thì thích điệu đàng
Hồi sinh, bom nước gặp nàng chào thua
Anh em vừa bắn vừa đua
Pang cho đội bạn te tua banh chành.
Lâu rồi mới được đi hành
Nhanh chân đến nét để giành vé chơi!
™CH™
Thơ con cóc anh em đừng cười!
chúc anh em đông khách và kinh doanh ổn định!
Net cao huấn

Chỉnh sửa cuối:

nrtoto

Thành viên
Chào các bác chủ net!
Như các bạn đã biết, phòng game mình thuộc loại củ chuối nhất VN. Mà các bác Sai bơ hay gọi là nét cỏ!
Dạ cũng đúng vì xung quanh nhà em có rất nhiều cỏ. ^^
Kinh doanh net, ngoài việc cấu hình nhanh, ổn định, giá, khuyến mãi, x2 , x3. Thì còn một yếu tố rất quan trọng đó là tạo sân chơi cho game thủ. nó giống như bác xác định game nào đó là cây ngắn ngày (trồng hoa màu-game cày cuốc) hay cây đó là cây lâu năm (game action-Moba)
Việc tạo sân chơi này có nhiều vấn đề:
1. Chủ net là gamer: bạn nên có thể chiến được tất cả các game. để khi tụi nó thiếu tay, lao vào combat ngay. Có thể bạn chơi không hay, nhưng là support hay là người la to nhất xóm để tụi nó chạy theo. Khi đang thừa thế xông lên thì cùng nhau. Khi thua thì mỗi thằng 1 hướng Farm rừng. Ai không làm được điều này ế mất 30% khách
2. Chủ net là một bình loạn các kiểu: Rảnh đứng sau lưng tụi nhỏ nói kháy nó, hay khen nó, chọc nó vui: "Vâng và bây giờ là anh Master yi, anh ấy lên cho mình 3 thanh vô cực kiếm, một cây kiếm điện và một đôi giày, rất hổ báo... anh ấy lao vào rừng farm... thú,...vãi! anh này là một chuyên gia móc lốp, bê trụ lén. Nhiều lần bị phát hiện, đã bị compat hội đồng và trở về nơi anh ấy cần đến....."
Đại loại như vậy.
3. Thường xuyên tổ chức event nhỏ, cáp kèo cho tụi nó solo, hay là đấu giải mini,...tài trợ tiền giờ.
4. Khi có 1 game mới, mình thử chơi cho rành, thấy ngon, cho chơi free, rồi hướng dẫn tụi nó chơi. khi nào nó rành cáp kèo, tổ chức giải
Nhân tiện em có event nhỏ:

Toàn hệ thống net Cao huấn với 5 phòng net cỏ ~ 120 máy và một số phòng của các chủ phòng máy tham gia theo. Miễn phí mỗi gamer 5k/ ngày(tạo TK) nhận trong 7 ngày. Không dùng tài khoản chơi game khác. Và tất nhiên là em tự làm thôi, không có công ty công cán nào tài trợ 1 xu nào. Vì mình bỏ ra, mai mốt thu lại gấp 10. gieo hạt thì mai mốt hái quả thôi.
Game này theo như định hướng của bên Hàn xẽng thì là lâu dài, Hạn chế vật phẩm mua được bằng tiền, đề cao Skill cá nhân. Em rất thích chơi nó mấy ngày nay, hấp dẫn, hồi hộp,... ấy mà mai mốt mấy anh bên game bày ra trò hút máu gì đó thì em xóa ngay không thương tiếc. Mún có cộng đồng chơi cho vui!
Làm bài thơ mới sáng tác nè:
Hôm nay miễn phí búp bồ
Anh em game thủ nhào zô full phòng
Khò Khò bay lộn trên không
Khi nào bùn ngủ, chổng mông ngon lành
Mật Ngọt đi chuyển cực nhanh
Anh nào sơ suất ăn hành như chơi
Thịt mỡ máu sẽ tự hồi
Ai mà gặp khó: Bạn ơi! Tới liền
Bé bỏng vừa đẹp vừa hiền
Ê ku chọn nó được Tiền nhiều hơn
Mọt sách chuyên chế tạo bơm
Hồi sinh 2 quả ăn hơm anh mời
Nhanh nhẩu nạp đạn tức thời
Tính tình ngốc ngếch bị chơi xỏ hoài
Đầu Đinh là một thiên tài
Pang pang nhiều đứa bắn hoài không ngưng
Tý Bảnh danh tiếng lẫy lừng
Võ công xếp loại cao từng nhất thôn
Mắt biếc xinh đẹp lại khôn
Di chuyển, nhào lộn, sinh tồn đều cao
Nghiêm nghị bản tính thanh tao
Sát thương công kích phía sau kinh hoàng
Mắt xanh thì thích điệu đàng
Hồi sinh, bom nước gặp nàng chào thua
Anh em vừa bắn vừa đua
Pang cho đội bạn te tua banh chành.
Lâu rồi mới được đi hành
Nhanh chân đến nét đề giành vé chơi!
™CH™
Thơ con cóc anh em đừng cười!
chúc anh em đông khách và kinh doanh ổn định!
Net cao huấn
hóng tình hình của bác :) em thấy bác yêu nghề , hâm mộ bác thế

thanhich

Thành viên
quán chỗ Bác nhiều Học Sinh nó mê cái vụ đó chứ bên em toàn SV, phòng trọ nay ở đây mai đi chỗ khác nói chung là tùy nơi mà áp dụng ( được hoặc ko ) :D

Top Bottom