Có gì mới?

Mong mọi người chỉ giáo giúp mình có thắc mắc về wks dell t5500

buithebao

Thành viên
Mình đang dùng máy dell t5500 làm máy chủ server bootrom. Hiện mình có 3 ổ đĩa 1 ổ sas 80gb, 1 sata3 250, 1 ổ 500gb chứa game. mình cài linux trên ổ 250gb(nó nhận sata2 3Gb/s) và lấy ổ sas mount vào mnt/wks. mình không cache gì cả chạy 20 máy con vẫn mượt. nhưng mình có điều thắc mắc như thế này mong mọi người giúp đỡ nếu ai rành về phần cứng. trên mainboar t5500 có một cổng khác biệt nhất màu xanh nước biển đậm mình nghỉ là cổng sas mà minh đọc tài liều trên mạng thì nó nói hổ trợ tối đa 2 cổng sas, vậy 1 cổng còn lại ở đâu. Thứ 2 mình thắc mắc là sau này mình muốn thay ổ ssd có cắm ssd vào cổng sas được không. Trên mainboard nó chỉ có 1 cổng khác biệt nhất còn lại ghi thứ tự sata 0 1 2 3 4 làm sao biết cổng nào sas sata3 sata2 mong a em cao thủ giúp mình mình không rành về cái này lắm. Mọi người giúp đở mình với mình xin chân thành cảm ơn.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Có đúng main này không?

Sao vào hãng của nó xem thì cái cổng xanh là cổng Esata mà, Đâu phải sas.
Có đúng ổ cứng bạn SAS không? Đúng thì phải như thế này:

Xem chi tiết của nó tại đây

buithebao

Thành viên
Anh tri ổ em không phải sas mà là ổ này [h=1]Western Digital VelociRaptor (WD800HLFS) - 80G - 10000rpm[/h]anh Trí chỉ giùm em chứ em không rành cái vụ search như a. huhu trên main cổng nào là cổng sas và main ày có hổ trợ sata 3 không a

Top Bottom