Có gì mới?

Hỏi Mong các cao thủ giúp đỡ về BootRoom NXD

madleader

Thành viên
Chào các bạn, mong các bạn giúp đỡ phòng net cùi bắp của mình... Tình trạng phòng net của mình xài main H81, CPU haswell có tình trạng này...
- Phòng net mình đã hoạt động được 4 năm rồi thì có trục trặc như sau... Ko biết sao dạo gần đây có 1 vài máy client khởi động rất lâu tầm 1 p 50 giây mới vào màn hình khóa của CSM (Bình thường thì máy nào cũng khởi động dưới 1 phút à )... Phòng máy mình có 31 máy thôi và hiện tại đang có 2 máy bị như vậy... Mong các bạn giúp đỡ....

Chỉnh sửa cuối:

clubcar068

Thành viên
Chào các bạn, mong các bạn giúp đỡ phòng net cùi bắp của mình... Tình trạng phòng net của mình xài main H81, CPU haswell có tình trạng này...
- Phòng net mình đã hoạt động được 4 năm rồi thì có trục trặc như sau... Ko biết sao dạo gần đây có 1 vài máy client khởi động rất lâu tầm 1 p 50 giây mới vào màn hình khóa của CSM... Phòng máy mình có 31 máy thôi và hiện tại đang có 2 máy bị như vậy... Mong các bạn giúp đỡ....
Kiểm tra dây mạng ,lấy dây mạng máy kế bên gắn qua thử , bấm lại đầu mạng mới . Cũng có thể bị trùng IP .

madleader

Thành viên
Kiểm tra dây mạng ,lấy dây mạng máy kế bên gắn qua thử , bấm lại đầu mạng mới . Cũng có thể bị trùng IP .
Mình có gắn đầu dây mạng bấm đầu dây mạng mới rồi còn gắn qua cổng khác của switch khác rồi vẫn bị chậm máy đó. Mình có vào WKS của máy đó và xóa đi WKS để khởi động nó nhận lại cái WKS mới thì vẫn vậy... Ip mình set tĩnh cho tất cả các máy đều cố định để làm bootroom sao trùng IP được... Và máy vẫn khởi động vào nhưng khá lâu... Vào rồi tốc độ lên mạng vẫn bình thường như những máy khác chỉ có điều khởi động quá lâu tầm 2 p gây hoang mang cho khách ko ai dám ngồi máy đó... Mong ai bị tình trạng này chia sẽ với ạ.... Vì bây giờ nó không những bị máy đó mà có thêm 1 máy khác bị nữa rồi ạ :(. Giờ thành 2 máy

doanngoc1080

Thành viên
nếu có card lan rồi thì thử thấy xem có bị nữa ko hoặc up thử một image khác

ongsau111

Thành viên
Mình có gắn đầu dây mạng bấm đầu dây mạng mới rồi còn gắn qua cổng khác của switch khác rồi vẫn bị chậm máy đó. Mình có vào WKS của máy đó và xóa đi WKS để khởi động nó nhận lại cái WKS mới thì vẫn vậy... Ip mình set tĩnh cho tất cả các máy đều cố định để làm bootroom sao trùng IP được... Và máy vẫn khởi động vào nhưng khá lâu... Vào rồi tốc độ lên mạng vẫn bình thường như những máy khác chỉ có điều khởi động quá lâu tầm 2 p gây hoang mang cho khách ko ai dám ngồi máy đó... Mong ai bị tình trạng này chia sẽ với ạ.... Vì bây giờ nó không những bị máy đó mà có thêm 1 máy khác bị nữa rồi ạ :(. Giờ thành 2 máy
ko phải do image đâu,là do cổng j45(lân)của main không sạch,nên có thể chỉ chạy 100mb thôi nên bị vậy,nên vệ sinh lại cổng lan(trong main) rồi kiểm tra nhận đủ 1gb hay không,nếu đủ 1gb thì nhanh ngay(khoảng từ 30 đến 40s vào win.

Vô Thường

Thành viên
- Phòng net mình đã hoạt động được 4 năm rồi thì có trục trặc như sau... Ko biết sao dạo gần đây có 1 vài máy client khởi động rất lâu tầm 1 p 50 giây mới vào màn hình khóa của CSM (Bình thường thì máy nào cũng khởi động dưới 1 phút à )... Phòng máy mình có 31 máy thôi và hiện tại đang có 2 máy bị như vậy... Mong các bạn giúp đỡ....
có image nxd xịn ko cho e xjn với bác

madleader

Thành viên
ko phải do image đâu,là do cổng j45(lân)của main không sạch,nên có thể chỉ chạy 100mb thôi nên bị vậy,nên vệ sinh lại cổng lan(trong main) rồi kiểm tra nhận đủ 1gb hay không,nếu đủ 1gb thì nhanh ngay(khoảng từ 30 đến 40s vào win.

Chắc là do nó dơ rồi lâu rồi mình ko vệ sinh... 4 năm rồi ít gì nữa mua từ thời haswell mới ra mà... :D... Nhưng thật chất nó ko bị dơ đâu mình đã có cách khắc phục nhưng chỉ là tạm thời à:

+ Server mình có 4 cổng lan 1GHZ mình có 32 máy nên share ra mỗi cổng chịu tải khởi động và hoạt động cho 8 máy.. Bay giờ mình đổi IP BOOT của riêng máy cháy chậm đó qua bất kỳ Ip Boot khác thì nó khởi động lại bình thường vẫn nhanh như vậy... Mà ko tìm cách triệt để tại vì mình sắp cổng theo thứ tự máy quản lý cho dễ...

hjep

Moderator
Image này : Fshare - 2868_netcuibap_v2.rar
Thông tin:
Được sự hỗ trợ của lão Rao từ iso win7x64v2, crack 2868. Hôm nay, netcuibap xin chia sẻ image NxD2868 với crack chuẩn (Crack mà đòi chuẩn kakaka) =))
- Khuyến khích dùng bộ cài linux này của lão Rao post, SV2783: Fshare - NxD - 1858 -2783 -2868.rar
- Image được build trên main foxconn G41 chạy lan atheros 8151, đang chạy trên dàn máy gồm intel và AMD (Nói để AE vững tâm chứ đã dám chạy đâu) ;))
- Đã nhận driver Asus H81, VGA Asus GT420, EN210 tinh chỉnh, tắt 1 số services, cài đa số phần mềm hỗ trợ cho tiệm net.
- Chưa cài phần mềm tính tiền, chưa chạy reg RemoveArrowShortcut (bỏ mũi tên).
- Image có dung lượng ổ C: là 30Gb
- Trong image có cài Driver VGA GT420, EN210, Intel onboard- AE nào dùng image thì xóa nó rồi cài driver phòng mình. Dùng phần mềm CCleaner mà gỡ cho sạch.

By netcuibap :))

Net Hùng

Năng động
Xài 4 năm rồi, bạn nên kiểm tra xem khi máy đó boot xong nó có nhận 1Gb Lan không nhé, có thể kiểm tra cả cái switch nữa, TPlink hay bị hư 1,2 lỗ lắm. Kể cả thay dây mạng khác, image chắc ko bị sao đâu.

madleader

Thành viên
Xài 4 năm rồi, bạn nên kiểm tra xem khi máy đó boot xong nó có nhận 1Gb Lan không nhé, có thể kiểm tra cả cái switch nữa, TPlink hay bị hư 1,2 lỗ lắm. Kể cả thay dây mạng khác, image chắc ko bị sao đâu.

Oh mình phát hiện ra là cổng đó nó ko còn nhận 1 GHZ nữa vậy phải làm sao switch đó bị hư hả bạn?

Net Hùng

Năng động
Oh mình phát hiện ra là cổng đó nó ko còn nhận 1 GHZ nữa vậy phải làm sao switch đó bị hư hả bạn?

Nếu lỗ đó ko nhận dc 1Gb thì cắm qua lỗ khác đi bạn, còn nếu ko còn lỗ nào khác thì phải thay thôi, bạn có thể đổi với cái switch nào còn dư lỗ đó, ko thì thay mới luôn cho nó êm.

Top Bottom