Có gì mới?

mong anh Minh Trí và các sư huynh giúp em với

nuoitrau

Thành viên
hiện tại em có thêm 1 image ngon trên máy tính tiền giờ em muốn 1 vài máy trong net chạy image đó, còn lại chạy image cũ thì phải làm sao, mong sự hướng dẫn của các sư huynh em thanh thật biết ơn nhiều lắm ạ!

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bạn phải nói rõ đang dùng Bootrom gì thì mới biết mà lần

nuoitrau

Thành viên
dạ em dùng nxd linux,mong anh chỉ giúp em với ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mình không chơi NXD nên không rành, đợi tí anh em NXD vào họ sẽ help.

nuoitrau

Thành viên
dạ mong anh nào biết giúp đỡ tiểu đệ với ạ, thành thật cám ơn các anh nhiều lắm

duyminh84

Thành viên
Tạo thêm một cái disk nữa rồi chép vào, xong config cho máy nào muốn chạy boot theo cái image bạn cài !

NetAT

Năng động
bác là bác =)) 100 % thuê dịch vụ họ cài kaka ko chịu học giờ nó khổ vậy đó .vì cái bác hỏi nó cực kỳ đơn giản
bác copy image từ máy tính tiền vào ổ chứa image của sever (phân vùng mnt đó ạ )=> xem kỹ ở phút thứ 17 nó là vấn đề bác đang hỏi ở trên =>https://www.youtube.com/watch?v=0dqnBKT9c1s ( bác xem lại toàn bộ video này trước khi bắt tay vọc phá sever ) khuyên cài thành thạo hay bắt đầu phá ...... còn vấn đề của bác lên bật team nhờ anh em trên diễn đàn .chọc 1 phút là song nếu image đó có trong mnt của sever

nuoitrau

Thành viên
dạ cám ơn các sư huynh nhiều lắm, em thuê kỹ thuật mà sợ một ngày nó hư gọi kỹ thuật không tới kịp nên em hỏi trước để biết up image có sẵn trên diễn đàn lên. À anh Phong cho em hỏi là có tài liệu nào chỉ cách ghost những gì kỹ thuật chĩnh trên server cũng như config không anh, như là lỡ bị lỗi ở client mà em vào được server muốn khôi phục lại ban đầu kỹ thuật cài đặt giống ghost win vậy, có được không anh Phong

duyminh84

Thành viên
Trường hợp học cái này nhanh và hiệu quả, nhớ dai là khi bạn có tim hiểu qua nhưng chưa thực hành, xong đến một ngày nào đó tự dưng nguyên dàn máy bị đơ không chạy, không ai cứu ==> lấy cái máy tính tiền lên mạng bạn tự mò mẫm, tự làm cái usb boot để cài linux và nxd (Hơi la7u so với mem mới thực hành)... ,kiếm cái image phù hợp chép vào(mem mới ), cài đặt sao cho hệ thống hoạt động được(tạm thời để chữa cháy)===> từ từ mò mẫm cấu hình sau.==> sẽ cứng.( Đó lá kinh nghiệm và trường hợp của mình khi học hỏi NXD)!

Top Bottom