Có gì mới?

Hỏi Modem TOTO LINK F1

Net Minh Huy

Thành viên
Địa điểm
Chợ Lách - Bến Tre
Các bác cho e hỏi phòng e 20 máy. Bên VNPT gắn cái modem Totolink F1. Bác nào có kinh nghiệm hay hiểu biết cho e hỏi còn F1 này xài có ok không ạ? Nếu 20 máy thì xài con nào ổn ạ? Tks các bác!

Phù Du Kiếp

Guest
Các bác cho e hỏi phòng e 20 máy. Bên VNPT gắn cái modem Totolink F1. Bác nào có kinh nghiệm hay hiểu biết cho e hỏi còn F1 này xài có ok không ạ? Nếu 20 máy thì xài con nào ổn ạ? Tks các bác!
Ổn thì cũng tạm ổm,nhưng lâu ngày nó hơi lên cơn.Khuyên bạn 1 câu chân thành là nếu có điều kiện thì tự trang bị các dòng draytek sẽ đỡ vật hơn :)

nghiamaster379

Thành viên
20 máy thì totolink f1 xài ok. bên mình 30 máy cũng xài totolink f1 được vài tháng thay 2 cái f1 của vnpt. cuối cùng phải móc tiền túi mua draytek vigor 2925. lời khuyên có điều kiện thì nên thay con f1 đi. giá tầm 3tr

Net Minh Huy

Thành viên
Địa điểm
Chợ Lách - Bến Tre
Ổn thì cũng tạm ổm,nhưng lâu ngày nó hơi lên cơn.Khuyên bạn 1 câu chân thành là nếu có điều kiện thì tự trang bị các dòng draytek sẽ đỡ vật hơn :)
Đúng rồi nó hay cà tưng lắm bác.... trước kia nó gắn con Draytek VigorFly 200F. rồi cái bị hư giờ nó gắn con F1 gà hơn con trước nữa....haizzz

Phù Du Kiếp

Guest
Đúng rồi nó hay cà tưng lắm bác.... trước kia nó gắn con Draytek VigorFly 200F. rồi cái bị hư giờ nó gắn con F1 gà hơn con trước nữa....haizzz
Mình thì dùng Draytek 2912 Seri,đáng vs cái đồng tiền bỏ ra lúc mua :).Hy vọng bạn có lựa chọn sáng suốt cho "nồi cơm" của mình

nc1402

Thành viên
TOTOLINK F1 thì download firmware mới tại An Phat - TOTOLINK Viet Nam thì chạy 30PC vô tư
Lưu ý là tắt wifi luôn hoặc đổi password ho wifi đi nếu không bị câu trộm á

vanhocdoan

Thành viên
Của cho là của ôi rất đúng trong trường hợp này, cái con TOTOLINK F1 này chỉ thích hợp cho dùng cá nhân khả năng chịu tải và độ ổn định rất kém, xài Nét có ngày ăn hành mất khách với nó . Tiết kiệm có thể mua con draytek 2912 củ là chạy 20-30 pc ok , còn con TOTOLinkF1 ấy dùng để phát Wifi .

Chỉnh sửa cuối:

hoangnguyen88

Thành viên mới
Draytek cũng vậy lên 1 con PC làm modem ok và hiệu quả đỡ tốn tiền Draytek trên 2 triệu 1 em đầu tư 1 PC đỡ tốn mà rất hiệu quả :D

mkaiit

Thành viên
20 máy cứ Draytek 2920, 2912, 2925 :) cân tốt, để time lo việc khác.

Top Bottom