Có gì mới?

Hỏi mính muốn mở super trên máy trạm làm sao gcafe ko o cứng

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

pimpim

Thành viên
mình muốn mở super trên máy trạm thí làm sao pro giúp mình với , hướng dần chi tiết giúp mình nhé. mình gà du nay lam

pimpim

Thành viên
help me . mình đang cần gấp giup minh voi

NetAT

Năng động
http://photoshare7.com/image/43x
1 tấm ảnh mang tính tượng hình khá cao
đó là mở super máy trạm ( trên máy bác mở super tất cả những gì bác thay đổi ..khi ta đóng super lại nó sẽ lưu lại trên tất cả các máy client ) đóng super như nào ?? 1 câu hỏi chắc chắn cũng khiến bác xyz .. mở như nào thì đóng như vậy khi đóng super nó yêu cầu tạo điểm phục hồi cho nó .. tạo để làm gì . nhỡ bác làm hỏng image đó bác có thể cần đến điểm phục hồi ( giống như là rollback ý ) ,chẳng ai chỉ tận nơi như em đâu ..trước em mò cũng như mò vợ đó :D

Kim Hùng

Điều hành chính
mình muốn mở super trên máy trạm thí làm sao pro giúp mình với , hướng dần chi tiết giúp mình nhé. mình gà du nay lam
Sao bạn không mở trực tiếp từ server hay hơn, bình thường nên cấm không cho mở super từ máy con để giang hồ khỏi chọt image của mình. Mở Diskless từ SV, đăng nhập vào và chọn phần máy đang tắt, muốn mở super máy nào thì click phải chuột và chọn super ... khởi động máy đó lên. Khi khóa cũng làm tương tự (máy đã báo tắt trên diskless), chọn đóng và lưu điểm phục hồi lại.

Mèo hoang

Thành viên
Trên máy trạm thì vào Startup >> All Program >> Gcafe Client Tool rồi nhập mật khẩu vào chọn điểm mở băng, cách đóng băng tương tự

gamer01

Thành viên
nên hạn chế việc mở super, vì khi mở có nhiều rủi ro , như vi rút ..., và ổ ssd của mình thêm 1 chút dung lượng có thể làm tràn image đó , thân

Mèo hoang

Thành viên
Cứ super thoải mái đi, thấy điểm khôi phục mới ổn định thì xóa bớt điểm khôi phục cũ đi, tốt nhất chỉ để 2 đến 3 điểm khôi phục thôi. Nếu sợ lỗi IMG thì backup ra 1 thư mục khác, khi nào lỗi thì lại dùng bản backup.

pimpim

Thành viên
xóa điểm khội phục va backup như thê nao ban . chi minh luon nhé

pimpim

Thành viên
Cứ super thoải mái đi, thấy điểm khôi phục mới ổn định thì xóa bớt điểm khôi phục cũ đi, tốt nhất chỉ để 2 đến 3 điểm khôi phục thôi. Nếu sợ lỗi IMG thì backup ra 1 thư mục khác, khi nào lỗi thì lại dùng bản backup.
xóa điểm khội phục va backup như thê nao ban . chi minh luon nhé

Mèo hoang

Thành viên
Muốn xóa điểm khôi phục hoặc backup img thì đăng nhập vào sever nha bạn:

pimpim

Thành viên
mình muốn up lên bản gacafepro 2 . thi cấn làm sao bạn, có khó lắm k

Chỉnh sửa cuối:

pimpim

Thành viên
[QUOTE="ngochienle

Chỉnh sửa cuối: