Có gì mới?

Thăm dò Menu Games - Tự phát triển

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai
Chào Anh Em!

Sau 1 thời gian xài cái Menu Game của Gcafe thấy nó chán quá! Xài thử qua 1 số menu của các ae share trên mạng nhưng vẫn không đủ hài lòng bản thân nên mình tự phát triển cái menu riêng.
Hôm nay mình xin phép khoe với AE về cái menu game mà mình đang phát triển! Tầm 95% rồi.
- Ưu điểm của em nó là:
+ Có thể tùy biến giao diện cá nhân hóa hơn so với Menu Game của Gcafe.
+ Có thể tùy biến thêm Nhóm Game và có thể chọn 1 game vào nhiều nhóm khác nhau. Ví dụ PUBG Mobile vào nhóm Game Online và Game Mobile.
+ Với các game trong giả lập Tencent Gaming Buddy mình ko cần phải tạo ra mỗi game 1 cái Laucher mà cài đặt trong phần Setting.
+ Chạy thêm 1 video quảng cáo Youtube hoặc 1~2 hình ảnh quảng cáo.
- Khuyết điểm:
+ Icon game load lên từ file EXE chưa nét. Có thể thay thế bằng hình ảnh.
+ Hiện tại chỉ hỗ trợ màn hình độ phân giả Full HD 1920 x 1080 :)

2019-11-13_22-26-49.png2019-11-13_22-33-06.pngsshot-1 - Copy.png

gtdcomputer

Thành viên
Cái này ông làm bằng .NET à. Nếu làm bằng .NET lấy icon bằng System.Icon.ExtractAssociatedIcon nó chỉ lấy được icon 32x32 nên bị bể là bình thường, phải dùng API mới lấy Large được, hình như là SHGetFileInfoW
.

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai
Cái này ông làm bằng .NET à. Nếu làm bằng .NET lấy icon bằng System.Icon.ExtractAssociatedIcon nó chỉ lấy được icon 32x32 nên bị bể là bình thường, phải dùng API mới lấy Large được, hình như là SHGetFileInfoW
.
thanks bác! E cũng hơi gà nên xài tạm bằng image nếu quá xấu! Để e tham khảo hướng dẫn của bác! :)

hyomin

Thành viên
cảm ơn bác đã chia sẻ! hóng bác thêm chức năng sau khi mở game thì menu tự đóng, click game sẽ có âm thanh cho hay ạ ^^ e đang dùng menu đó khá hay :))))

chiperluck

Chuyên bảo trì bootrom NET 0908.210767
giống cái e đang xài 2011 ta :D mà cái vụ game vào game tencent meu này ko có phải tự tạo file reg :D

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai
cảm ơn bác đã chia sẻ! hóng bác thêm chức năng sau khi mở game thì menu tự đóng, click game sẽ có âm thanh cho hay ạ ^^ e đang dùng menu đó khá hay :))))
Có tùy chọn tự đóng sau khi mở và có thể chọn sau bao nhiêu giây luôn. Còn âm thanh để mình nghiên cứu :))

thucungcuatoi

Thành viên
Địa điểm
Đồng Nai

tomthui

Thành viên
cho xin cái link hốt em về làm dậu ạ! cảm ơn!

Top Bottom