Có gì mới?

Hỏi Máy trạm không tắt được

baloc90

Thành viên
Chào các bạn,mình mới chuyển qua CMS được tầm 2 tuần thì có bệnh như thế này ( lúc trước dùng Gcafe).Máy đang sẵn sàng khi mình tắt máy hoặc để tự tắt ( sau 5p) thì nó tắt màn hình nhưng quạt chip vẫn chạy,card mạng vẫn sáng.Lúc đầu nó bị 2 máy giờ lên 4,5 máy rồi.Mổi lần như vậy mình phải rút dây nguồn ra cắm lại rất bất tiện.Nhìu lúc nó chạy lâu quá hiện ra màn hình xanh như hình đính kèm.Mình thử cập nhật driver mới nhất thì chưa thấy màn hình xanh nhưng máy vẫn còn bị vậy.Bạn nào biết bị gì và sửa như thế nào không giúp mình với.Cảm ơn các bạn đã đọc bài. 1.png 2.png 3.jpg

nhimnet

Thành viên
Chào các bạn,mình mới chuyển qua CMS được tầm 2 tuần thì có bệnh như thế này ( lúc trước dùng Gcafe).Máy đang sẵn sàng khi mình tắt máy hoặc để tự tắt ( sau 5p) thì nó tắt màn hình nhưng quạt chip vẫn chạy,card mạng vẫn sáng.Lúc đầu nó bị 2 máy giờ lên 4,5 máy rồi.Mổi lần như vậy mình phải rút dây nguồn ra cắm lại rất bất tiện.Nhìu lúc nó chạy lâu quá hiện ra màn hình xanh như hình đính kèm.Mình thử cập nhật driver mới nhất thì chưa thấy màn hình xanh nhưng máy vẫn còn bị vậy.Bạn nào biết bị gì và sửa như thế nào không giúp mình với.Cảm ơn các bạn đã đọc bài. Xem file đính kèm: 6656 Xem file đính kèm: 6657 Xem file đính kèm: 6658
i xì bệnh nhà em.Tuy nhiên nhà em thì cái này nó nhảy ngẫu nhiên các máy.Gọi kỹ thuật Gcafe nhiều không khác phục được giờ thì cứ nhấn nút nguồn để tắt thôi.

jonnypham

Thành viên
Chào các bạn,mình mới chuyển qua CMS được tầm 2 tuần thì có bệnh như thế này ( lúc trước dùng Gcafe).Máy đang sẵn sàng khi mình tắt máy hoặc để tự tắt ( sau 5p) thì nó tắt màn hình nhưng quạt chip vẫn chạy,card mạng vẫn sáng.Lúc đầu nó bị 2 máy giờ lên 4,5 máy rồi.Mổi lần như vậy mình phải rút dây nguồn ra cắm lại rất bất tiện.Nhìu lúc nó chạy lâu quá hiện ra màn hình xanh như hình đính kèm.Mình thử cập nhật driver mới nhất thì chưa thấy màn hình xanh nhưng máy vẫn còn bị vậy.Bạn nào biết bị gì và sửa như thế nào không giúp mình với.Cảm ơn các bạn đã đọc bài. Xem file đính kèm: 6656 Xem file đính kèm: 6657 Xem file đính kèm: 6658
Qua CSM thì phải dùng CSMBoot mới ngon, dùng G của nó tệ hon vợ thằng đậu. CSM đâu chuyên về G :D

jonnypham

Thành viên

Attachments

• CSMBoot 2.1.x-UserGuide.pdf
    3,4 MB · Đã xem: 21
  • Hướng dẫn làm Image đa cấu hình cho CSMBoot.zip
    125,2 KB · Đã xem: 20

baloc90

Thành viên
cảm ơn các bác.Google đầy mới hỏi cho biết cái nào chất nhất đó bác :)

vanhocdoan

Thành viên
Ngộ vậy ta mình chỉ bít Shut down mà máy không tắt hẳn được Fan CPU vẫn quay là lổi Bios Main ,up Bios lại là hết . Giờ mình mới bít bệnh này có liên quan đế Win Phần mềm Boot nửa .Có nhầm lẫn gì không? Bạn Top thử kiếm cái HDD cài win rùi test Shut down xem sao .

baloc90

Thành viên
Ngộ vậy ta mình chỉ bít Shut down mà máy không tắt hẳn được Fan CPU vẫn quay là lổi Bios Main ,up Bios lại là hết . Giờ mình mới bít bệnh này có liên quan đế Win Phần mềm Boot nửa .Có nhầm lẫn gì không? Bạn Top thử kiếm cái HDD cài win rùi test Shut down xem sao .
Mình ko biết bị gì nên mới lên đây hỏi bạn ah,để mình thử coi.Cảm ơn bạn.

Phù Du Kiếp

Guest
Trường hợp chủ top dính là 99% do img :).Đã gợi ý,hy vọng bạn giải quyết dc!

Phù Du Kiếp

Guest
Lão nói đúng.Không riêng Br đâu,còn do bộ win đây :).Đã từng xử lý cho khách hàng

dthai86

Thành viên
Quán mình cũng vậy, mới đầu tưởng phần cứng, test các kiểu. Thay image là hết.

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
ai nói bootroom gvnagem ko ngon. tất cả lỗi của gcafe vng mình đều có thể giải quyết cho các chủ phòng máy. ai cần thì qua face Tu Lang | Facebook sdt 01669639189

baloc90

Thành viên
Mình cũng nghĩ là do img vì trc máy mình ko có bị.Đã gắn HDD vô chạy và tắt bình thường.Tháo HDD ra tạm thời bật tắt mấy lần vẫn bình thường.Chưa biết sao :)

Top Bottom