Có gì mới?

Máy tính tự nhiên mất màn hình?

xuanhoaspt

Thành viên
Chào các bác nhà em đang chạy gcafe cấu hình giga H61 vga msi 7730GD5 và 6670GD3. Bản cài là do kỹ thuật của Gcafe cài. Gần đây có hiện tượng khách đang chơi máy tự nhiên tắt phụp màn hình trong đó em vẫn thấy máy nhận bàn phím và máy vẫn chạy bình thường. Lúc này em chỉ còn biết cách nhấn nút nguồn tắt máy và khởi động lại Bác nào biết khắc phục chỉ em với? thanks

HaiQuanKTVN

Thành viên
Cái này mình dính rồi. VGA bĩ lỗi hoặc do khe PCI của main bị lỗi dẫn đến VGA tôi. đợt trước toi 2 con VGA vi vụ này

netviet

Thành viên
bị một vài máy nào đó hay bị cả dàn vậy bạn?

armytoan

Thành viên
lỗi VGA bạn nhé , mình đã thử nhiều cách ! lau chùi, cài lại driver vẫn ko khả quan

ducminhtcag123

Thành viên
bác kiểm tra lại cap vga xem và bị nhiễu sóng điện thoại nữa đó.
thi thoản hay bị lỏng cap vga gắn lại là ok. một vài màn hình cũa tui lúc trước để điện thoại gần khi có tin nhắn là đen thui mặc dù máy vẫn chạy bình thường, đợi vài giây thì có hình lại bình thường.

chunhatvui

Thành viên
bảo đảm 2 cổng DVI và HDVI có vấn đề.bác đem cái vga bị lỗi gắn qua máy khác xem.nếu còn bị thì gởi BH

joan.freid

Năng động
Dàn giga H61 mình vẫn thi thoảng bị. Lý do bụi bẩn bám vào khe VGA.
Nhẹ thì cắm lại dây VGA, nặng thì tháo máy ra vệ sinh bụi bẩn nhất là các khe ram, khe VGA --> lắp lại chạy phe phé. Vài 3 tháng vệ sinh 1 lần là ok.

armytoan

Thành viên
Dàn giga H61 mình vẫn thi thoảng bị. Lý do bụi bẩn bám vào khe VGA.
Nhẹ thì cắm lại dây VGA, nặng thì tháo máy ra vệ sinh bụi bẩn nhất là các khe ram, khe VGA --> lắp lại chạy phe phé. Vài 3 tháng vệ sinh 1 lần là ok.
nếu vẫn bị thì sao bác

lasocola768

Thành viên mới
cũng giống nhà em chi có 1clien bị tình trạng máy vẫn hoạt động quạt chíp vẫn quay ,trên máy tính tiền vẫn hiện máy đó đang sẵn sàng mà màn hình đen thui tín hiệu đèn chờ màn hình vẫn nhấp nháy đã thay ram ,nguồn ,đổi màn hình ,dây vga , mà em xài onboar không biết hư gì luôn

khaicafe

Thành viên
cũng giống nhà em chi có 1clien bị tình trạng máy vẫn hoạt động quạt chíp vẫn quay ,trên máy tính tiền vẫn hiện máy đó đang sẵn sàng mà màn hình đen thui tín hiệu đèn chờ màn hình vẫn nhấp nháy đã thay ram ,nguồn ,đổi màn hình ,dây vga , mà em xài onboar không biết hư gì luôn

do kỹ thuật viên của gcafe cài driver bản cũ thôi bác cài lại driver là hết 100% chúc bác khắc phục sớm

lasocola768

Thành viên mới
mình đang xài nxd ,test tất cả còn main là chưa test cuối cùng thay main khác vào hết bệnh xác định là lỗi main .nhưng dù sao cũng cảm ơn bác khaicafe đã góp ý.

xuanhoaspt

Thành viên
mình đang xài nxd ,test tất cả còn main là chưa test cuối cùng thay main khác vào hết bệnh xác định là lỗi main .nhưng dù sao cũng cảm ơn bác khaicafe đã góp ý.

THeo em thì không phải bị lỗi main vì nhà em toàn main mới lắp. Mà nó không bị cố định ở 1 máy mà thi thoảng có 1 máy bị trong 60 máy của nhà em

Ke Chom Cho 1

Guest
lỗi card rồi, gọi người đến bảo hành là hết

joan.freid

Năng động
nếu vẫn bị thì sao bác

Nhà mình bị lỗi này, và dùng cách đó, lần nào cũng ok nên không biết được tình huống bạn nêu ra.
Nếu vẫn bị, kiểm tra hệ thống tiếp đất có OK không, nhiều khi không tiếp đất tốt cũng dẫn đến lỗi như vậy.
Ngoài ra có thể main bị lỗi thi thoảng bị vậy, cần phải chạy lại firmware.

@khaicafe: em nghĩ ko phải do driver - khi khởi động chưa vào hệ điều hành thì driver cái gì hả bác.

Top Bottom