Có gì mới?

Hỏi Máy tính hay bị treo.

o0kt0o

Thành viên
Như trên. Mình mới thay main vs chipset mới. cụ thể main giga H81 sv2 với chip inter i3 4150. cài máy hay bị treo màn hình. cpu vẫn chạy.có pro nào biết khắc phục k giúp mình

jonnypham

Thành viên
Treo màn hình là sao Bác ? chưa hiểu ý Bác. Lúc treo Bác bấm phím Numlock có phản hồi không ? Còn nếu treo máy thì xem lại FAN CPU hay RAM Bác gắn có đúng quy cách chưa, có hở hay lỏng không. Nguồn Bác dùng hiệu gì ? Đủ tải không ? Điện đóm ổn định hay chập chờn. Nhiều nguyên nhân lắm. Vài lời chia sẻ

Chỉnh sửa cuối:

NetAT

Năng động
em nghĩ máy bác bị vi khuẩn ..bác đun nước nóng tầm 100 độ bác thả vào đun thêm 1 tí nữa đảm bảo hết bịnh
đọc câu hỏi lủng củng quá ( thay main ...thay chipset ra là thay main và CPU ) cài máy hay bị đơ . quạt cpu vẫn quay
nếu vấn đề cài đặt mà bị đơ nguyên nhân nhiều do ram vì khi cài đặt ram là bộ phận khởi tạo . cũng có thể do gắn tản cho cpu lỏng HDD bet đĩa cài sước theo em là vậy :D lần sau đề nghị bác đừng đặt câu hỏi hại lão như này nữa nha ...

cpnph

Thành viên
ngoài những nguyên nhân ở trên ra, bàn phím bị kẹt nút, chuột bị lỗi cũng có thể làm đơ và đứng máy (cái này hiếm khi nhưng gặp rồi )

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Như trên. Mình mới thay main vs chipset mới. cụ thể main giga H81 sv2 với chip inter i3 4150. cài máy hay bị treo màn hình. cpu vẫn chạy.có pro nào biết khắc phục k giúp mình
Bồ thay main mới đã cài lại driver chưa, chưa cài driver đúng với main nó ảo tung chảo là đúng rồi. Nếu ko tự cài được thì có thể gọi KT nhé. 20-50k, thêm vài cái # nữa thì khoảng 100k.

quypro

Thành viên
Bị cả dàn hay 1 con, bị treo như nào mới được chứ bạn ?

vanhocdoan

Thành viên
Tôi khuyên bác nếu tay nghề còn non quá thì gọi KT nhờ nó làm , rùi từ từ học nghề sau .=_= .

zzvenuszz

Thành viên

Chính xác là bạn thay CPU hay Chip set? không nên nhầm CPU (gọi dân dã là Chip) với Chip set (bộ chip cầu bắc và chip cầu nam)

o0kt0o

Thành viên
Thank các bác. có lẽ tại hdd kém. mình thay hdd khác thấy chạy ổn định rồi.

Top Bottom