Có gì mới?

Hỏi Máy lỗi không vào được win.

mr.hoàng phong

Năng động
- Nhờ các bác xem giúp em lỗi này với, e bị 1 máy bật lên nó thế này , em không biết nó bị lỗi gì nữa các bác ai gặp lỗi như này giúp em với. Em đang dùng Gcafe viname.1.jpg 2.jpg

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Xem trên bootrom server xem nó có MAC của máy này chưa (ở phần quản lý máy trạm), rồi xem config máy trạm đã chọn image chưa.

mr.hoàng phong

Năng động
Xem trên bootrom server xem nó có MAC của máy này chưa (ở phần quản lý máy trạm), rồi xem config máy trạm đã chọn image chưa.
Thanks bác, hôm trước em bị lỗi em cài lại win giờ em ko biết cài cái gì để vào server nữa , hiện tại em chỉ có mỗi cái tính tiền thôi :(

Địa điểm
Bình dương
Mở bàn ra kiếm tra xem cái chỗ port LAN có chớp đèn không đã rồi tính tiếp .
Nếu hai bóng led ở port lan còn nháy bình thường thì kiểm tra trên server xem đã nhận mac các kiểu chưa

Lesangpcnet

Thành viên
E xin góp tí về lỗi không boot được nữa nhé,cái lỗi này thì nó rất nhiều nguyên nhân,vì phòng em mới bị ăn hành cái lỗi này,em cũng nghĩ là lỗi dậy mạng,card mạng,SW nhưng em thay loại trừ hết vẫn không lên.E thử lấy màn hình cắm vào server xem có boot được win server không thì nó vào tới log thì đen thui.Nghĩ do lỗi win server chạy lại cũng không lên.Ức chế bắt đầu xuất hiện em lôi phần cứng ra mổ xẻ và cuối cùng là phải chạy đi kiếm con CPU về thử thì than ôi đúng là do con CPU của em bị lỗi.Lắp con CPU mới vô nó chạy ngon lành.Lúc đầu nghĩ đơn giản cuối cùng nó hành em mất một ngày mới ok hoàn tất.Đây là lỗi khiến máy trạm không boot vào win được do CPU bị lỗi.Hy vọng các bác CPN mai kia có gặp thì khắc phục từ mềm tới cứng nhé,chứ k nhất thiết là dây mạng hay win.

Địa điểm
Bình dương
E xin góp tí về lỗi không boot được nữa nhé,cái lỗi này thì nó rất nhiều nguyên nhân,vì phòng em mới bị ăn hành cái lỗi này,em cũng nghĩ là lỗi dậy mạng,card mạng,SW nhưng em thay loại trừ hết vẫn không lên.E thử lấy màn hình cắm vào server xem có boot được win server không thì nó vào tới log thì đen thui.Nghĩ do lỗi win server chạy lại cũng không lên.Ức chế bắt đầu xuất hiện em lôi phần cứng ra mổ xẻ và cuối cùng là phải chạy đi kiếm con CPU về thử thì than ôi đúng là do con CPU của em bị lỗi.Lắp con CPU mới vô nó chạy ngon lành.Lúc đầu nghĩ đơn giản cuối cùng nó hành em mất một ngày mới ok hoàn tất.Đây là lỗi khiến máy trạm không boot vào win được do CPU bị lỗi.Hy vọng các bác CPN mai kia có gặp thì khắc phục từ mềm tới cứng nhé,chứ k nhất thiết là dây mạng hay win.
Bác nói đúng rùi đó . lỗi không boot được có nhiều nguyên nhân lăm. nhưng ở trường hợp này thì không thể liên quan tới CPU được vì top đã boot tới bước nhận LAN rùi nên CPU được bỏ qua :D .
Những lỗi mà cpu gây ra là không lên hình

Lesangpcnet

Thành viên
thì e đang nói về bệnh mà em gặp mà bác,nếu mềm không xong thì ta mổ xẻ vô cứng.E post lên cái này để ae biết mai kia có bị để ta liên tưởng tới cái bệnh của hắn bác à.Chứ mới đầu xử lý dây mạng ok rồi thì em lại k bị ăn hành cả ngày bác ợ

Top Bottom