Có gì mới?

Hỏi Máy Lạnh Phòng Net

netvip89

Thành viên
bạn phán như thần thánh vậy đó.....
Mình đã bị rồi mới có cơ sỡ để nói nha bạn, nói để các member khác biết ma rút kinh nghiệm.. mình đã từng mua máy làm mát hơi nước "Symphony Winter i" của ấn độ 6trieu. Hiện tại mình chỉ sự dung quạt chứ ko châm nước nữa và mọi thứ đã trở lại bt. Bên cạnh main ram gĩ chân socket còn làm cho tai nghe dậy mùi hôi do độ ẩm cao. Nhìn avatar là biết thế nào bạn cũng rep nv mà :).

vuduclongvt

Thành viên
e cũng mới mua các bác ak. công suất 7200 hàng khựa. thấy mấy bac ở trên bảo nó có mùi hôi. thế là e cho ít comfor cho thơm phòng luôn. :))

longnhatvuong

Vi Tính Nhật Vương
Mình đã bị rồi mới có cơ sỡ để nói nha bạn, nói để các member khác biết ma rút kinh nghiệm.. mình đã từng mua máy làm mát hơi nước "Symphony Winter i" của ấn độ 6trieu. Hiện tại mình chỉ sự dung quạt chứ ko châm nước nữa và mọi thứ đã trở lại bt. Bên cạnh main ram gĩ chân socket còn làm cho tai nghe dậy mùi hôi do độ ẩm cao. Nhìn avatar là biết thế nào bạn cũng rep nv mà :).
Mời thí chủ bỏ chút thời gian, xuống thủ Đức, gần đại học nông lâm tham quan phòng máy của mình và của khách hàng.

MinhDang

Thành viên
Đâm đầu mua đi rồi thấy cảnh. Mặc dù máy lạnh có hao điện thật nhưng <nếu thi công tốt vận hành và bảo dưỡng đúng kỹ thuật> thì dĩ nhiên ngon gấp ngàn lần. vì nó chẳng hỏng trong 3-4 năm đầu. cùng lắm bơm Gas vài lần.
Thiết nghĩ các bác ko phải ko đủ tiền mua máy lạnh mà ngán tiền điện NHƯNG nếu thiết kế phòng máy khoa học và thi công lắp đặt đúng kt và vận hành đúng kt thì cũng ko hao mấy đâu.

netnguyenhung

Thành viên
củng đang dùng máy làm mát. p thoáng cộng quạt treo tường . cảm thấy hài lòng. máy làm mát cở nửa tháng (đó là làm biếng đó nha). tháo 3 caí miếng lưới bên ngoài ra xịp nước láy bót chà cho nó ra bụi bám. lấy tụt vít tháo cái nắp lấy khăn lâu chùi bên trong rong rui bám là không hôi nhé.
nhiều bác không biết xài cứ nói lung tung. còn việt ri xét nó sẻ anh hưởng đôi chúc nhưng mình chấp nhận.

haidaobr

Năng động
Phòng của e trổ 3 cửa sổ 1m2 , cửa ra vào hơn 3m , quạt hut tường, hút trần đều có , phòng 5x10 , e muốn hỏi dùng quạt làm mát của hãng nào thì tốt ạ, e ở dưới quê nhé.

makiem05

Thành viên
có loại quạt làm mát nào treo tường được ko mọi người, diện tích hình vuông có 25m2 nên kê hết máy rồi

MinhDang

Thành viên
Phòng của e trổ 3 cửa sổ 1m2 , cửa ra vào hơn 3m , quạt hut tường, hút trần đều có , phòng 5x10 , e muốn hỏi dùng quạt làm mát của hãng nào thì tốt ạ, e ở dưới quê nhé.
Phòng bạn dùng quạt nuớc được nè. Nhưng độ bền lâu dài của nó thì chưa ai kiểm chứng là bền bỉ và bảo trì bảo dưỡng dễ à nha

haidaobr

Năng động
Chỉnh sửa cuối:

MinhDang

Thành viên
E đang tìm 1 nhãn hiệu tin cậy , tất nhiên mình phải bảo dưỡng định kỳ cho nó chứ

E tính lấy con này : QUẠT ĐIỀU HÒA - MÁY LÀM MÁT KHÔNG KHÍ SUNHOUSE SHD7745
Bác ơi. Quan trọng là mấy cái quạt này cộng đồng mạng chưa có nhiều người kiểm chứng về độ bền cũng như bảo dưỡng bảo trì sau 1 năm sử dụng. Nó ko giống máy lạnh đâu. Bạn cân nhắc kỹ. Tui thì tui đã kiểm chứng và với tui thì tui ko ủng hộ về mặt bảo dưỡng bảo trì. Mát thì có mát, mát hơn một chút so với nhiệt độ bt.

haidaobr

Năng động
Bác ơi. Quan trọng là mấy cái quạt này cộng đồng mạng chưa có nhiều người kiểm chứng về độ bền cũng như bảo dưỡng bảo trì sau 1 năm sử dụng. Nó ko giống máy lạnh đâu. Bạn cân nhắc kỹ. Tui thì tui đã kiểm chứng và với tui thì tui ko ủng hộ về mặt bảo dưỡng bảo trì. Mát thì có mát, mát hơn một chút so với nhiệt độ bt.
Phải thử thôi bác, nóng quá rồi

vuduclongvt

Thành viên
bác cứ mua loại nào rẻ mà công suất cao là được. hãng nào mà chả từ thằng tàu khữa mà ra.

citizen

Thành viên
Tình hình lại sắp đến mùa cao điểm nắng nóng, xin ý kiến các bác về điều hòa cho phòng
40m2 và thể tích khoảng 160m3 với 26PC thì nên xài loại nào ah?
2 con 12000BTU hay 18000BTU?? và xài loại thường hay inverter ??
điện đóm thì nó tiêu hao bao nhiêu số 1 ngày cho 10 tiếng chạy ah?? :-s

Top Bottom