Có gì mới?

Hỏi Máy đang chơi tự nhiên tắt

mr.hoàng phong

Năng động
- Em muốn hỏi máy của em đang chơi tự nhiên tắt nguồn, bật lại ko lên em kiểm tra rút điện ra cắm lại rồi bật vẫn ko lên , ấn nút nguồn ko có hiện tượng gì chỉ như kiểu ko vào điện. Như vậy máy e bị gì vậy các bác và e nên kiểm tra như nào?
Cảm ơn các bác !

netco1

Hà thanh thương. Số Điện Thoại :09.31.31.82.83
Địa điểm
Đồng nai
thay main, thay cpu, thay ram, thay nguồn, thay vga, từng món mà test

mr.hoàng phong

Năng động
Vâng cảm ơn các bác để mai e thử xem sao, giờ ấn nút nguồn như ko có điện vậy, quạt các thứ ko hiện tượng gì.

Địa điểm
Bình dương
Theo như miêu tả thì khả năng cao do nguồn

- Em muốn hỏi máy của em đang chơi tự nhiên tắt nguồn, bật lại ko lên em kiểm tra rút điện ra cắm lại rồi bật vẫn ko lên , ấn nút nguồn ko có hiện tượng gì chỉ như kiểu ko vào điện. Như vậy máy e bị gì vậy các bác và e nên kiểm tra như nào?
Cảm ơn các bác !
99,99 % do nguồn kiếm nguồn khác thay vào hết bệnh xong việc

gaubong1012

Thành viên
99,99 % do nguồn kiếm nguồn khác thay vào hết bệnh xong việc
các ông quán game vấn đề nguồn chắc loại bỏ nhé chả lẽ ko lên nguồn nó ko biết lấy nguồn khác lắp thử à cái sơ đẳng thế phải nghĩ ra đầu tiên chứ
còn lại 99% do main dùng đồng hồ Vom mà đo hết các tụ ,trở, diot quanh chipset đi chết con nào lấy máy khò ra thay con đó
chiều nay vừa thay 2 con giga h81 bị y như vậy luôn

gaubong1012

Thành viên
còn nếu có card test thì cắm vào mà test báo lỗi code bao nhiêu đưa lên đây tôi chỉ bệnh cho

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
Test thử từng món mới biết thôi ai dám phán được nhiều khi nó bị hư cái nút nguồn {21}

Cảm ơn các bác !
các ông quán game vấn đề nguồn chắc loại bỏ nhé chả lẽ ko lên nguồn nó ko biết lấy nguồn khác lắp thử à cái sơ đẳng thế phải nghĩ ra đầu tiên chứ
còn lại 99% do main dùng đồng hồ Vom mà đo hết các tụ ,trở, diot quanh chipset đi chết con nào lấy máy khò ra thay con đó
chiều nay vừa thay 2 con giga h81 bị y như vậy luôn
bạn đọc câu hỏi bạn này có từ nào nói là đã thay nguồn test thử ko, với lại ko phải ai mở nét cũng rành về máy tính đâu bạn nhiều người mở phòng nét chỉ cần biết bật máy mở máy tình tiền bán thẻ bán nước, coi xe là mở được phòng nét rùi mình chỉ đoán theo câu hỏi bạn đó mà suy ra trường hợp này mình gặp rất nhiều. nếu như bạn đó biết kỉ thuật thì bạn đó sẽ hỏi thế này "phòng máy mình có máy đang chơi bị tắt nguồn, mình đã thử thay nguồn khác và test bằng mọi cách vẫn ko lên"

mr.hoàng phong

Năng động
Chán quá e thay nguồn khác vào rồi vẫn ko lên, ko biết nó bị sao nữa :(

Top Bottom