Có gì mới?

Hỏi Máy client không boot được...

quantamvn

Thành viên
Chào các bạn,
Mình đang cài thử nghiệm csmboot trên 1 máy thật làm server và trên 1 máy client thật. Vấn đề là mình cài winxp đã xong xuôi đâu đó và lưu file ảnh về writeback luôn rồi. Sau đó mình rút ổ cứng ở máy client ra và cho chạy thử boot không ổ cứng qua mạng LAN. Và nó hiện ra lỗi nhữ hình.

Rất mong các bạn hướng dẫn giúp cách khắc phục.
Cảm ơn các bạn.

xài card rời cho máy con vào bios tắt lan onboad đi là dc

csmsupport01

Guest
Chào các bạn,
Mình đang cài thử nghiệm csmboot trên 1 máy thật làm server và trên 1 máy client thật. Vấn đề là mình cài winxp đã xong xuôi đâu đó và lưu file ảnh về writeback luôn rồi. Sau đó mình rút ổ cứng ở máy client ra và cho chạy thử boot không ổ cứng qua mạng LAN. Và nó hiện ra lỗi nhữ hình.

Rất mong các bạn hướng dẫn giúp cách khắc phục.
Cảm ơn các bạn.

Chào bạn,

Bạn đang sử dụng phiên bản CSMBoot version bao nhiêu. Bạn kiểm tra thử trong CSMBoot UI đã cấu hình card mạng đúng chưa nha.

Thân ái !

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Đã sét trên server chưa - PXE, vị trí ảnh đĩa, tên ảnh đĩa (lưu ý là bản 2.1 ảnh đĩa úp lên ko còn là *.img nữa, phải vào server xóa cái đuôi nó tạo ra đổi lại thành .img --> lưu lại thì mới thấy trên CSMBoot UI; Chứ Úp xong rồi rút ổ cứng ra mà ko config thì nó boot = gì? Thử kiểm tra lại xem nhé.

quantamvn

Thành viên
Đã sét trên server chưa - PXE, vị trí ảnh đĩa, tên ảnh đĩa (lưu ý là bản 2.1 ảnh đĩa úp lên ko còn là *.img nữa, phải vào server xóa cái đuôi nó tạo ra đổi lại thành .img --> lưu lại thì mới thấy trên CSMBoot UI; Chứ Úp xong rồi rút ổ cứng ra mà ko config thì nó boot = gì? Thử kiểm tra lại xem nhé.
Mình đã set đầy đủ và đuôi cũng là .img luôn :( .. cảm ơn bạn

csmsupport01

Guest
Mình đã cấu hình card mạng lúc cài server và chính xác rồi bạn :(

Chào bạn,

Bạn có thể truy cập vào Server CSMBoot và mở LXTerminal gõ lệnh như sau:
- Bước 1: Gõ lệnh vim /etc/rc.local
-
Bước 2: Nhấn Insert > Thêm vào 2 dòng sau trước phần exit 0
restart bootmanager
restart iomanager
- Bước 3: Nhấn ESC > Gõ :wq và khởi động lại Server kiểm tra kết quả nha.

Chúc bạn thành công !

325netkg

Thành viên
cái này là do lúc bạn tạo image máy trạm.. Có thể bỏ quên bước Mark Partition As Active nè, mình cũng bị lỗi giống vậy.. Nên cái image đó không boot được, mà giờ cái ổ mình tạo, không làm thao tác đó được, không biết bị gì nữa

Top Bottom