Có gì mới?

Hỏi Mất chữ của icon trên destop khi dùng image win 10

hoangmda

Năng động
Em dùng win 10 I8V9 và phần mềm tính tiền G Hòa Bình. Thi thoảng bật máy là bị mất chữ của icon trên màn hình destop, phải khởi động lại. Có bác nào chỉ em cách khắc phục với ạ

Mr.Thuận

Điều hành chính
Thành viên BQT
Địa điểm
Long Khánh - Đồng Nai
Hạ bản client của PMTT xuống :)

Van Thuong

Năng động
Gcafe+ không có phần "ứng dụng cho phép" như CSM thì chịu thua. Vấn đề ở chỗ làm sao 2 process sihost.exe vs ShellExperienceHost.exe không bị kill khi đóng ứng dụng hoặc phải làm sao cho nó tự chạy lại khi đóng thì ok. Cái này cần bác nào trình cao hơn, trình em thì chịu...

hjep

Moderator
dùng tools rời ALK + K (loại trừ danh sách) ==> done!

hoangmda

Năng động
Gcafe+ không có phần "ứng dụng cho phép" như CSM thì chịu thua. Vấn đề ở chỗ làm sao 2 process sihost.exe vs ShellExperienceHost.exe không bị kill khi đóng ứng dụng hoặc phải làm sao cho nó tự chạy lại khi đóng thì ok. Cái này cần bác nào trình cao hơn, trình em thì chịu...
Thi thoảng bật lên đăng nhập bằng hội viên cũng không hiện chữ chứ ko phải do đóng ứng dụng mà hết bác à :(

0971454055

Thành viên
Em dùng win 10 I8V9 và phần mềm tính tiền G Hòa Bình. Thi thoảng bật máy là bị mất chữ của icon trên màn hình destop, phải khởi động lại. Có bác nào chỉ em cách khắc phục với ạ
E cũng gặp lỗi y như của bác này luôn mà k biết cách khắc phục :( đã thử qua 4-5 bản image , mới bật máy lên chứ chưa đóng ứng dụng nhé

haolee

Thành viên
Của em thì đóng ứng dụng là bị, nhưng chạy 5-10 phút là tự nó có lại.

Top Bottom