Có gì mới?

Mainboard Asus hỏng tất cả cổng USB

MinhDang

Thành viên
Chào các bác.
Mình có con máy chạy I5 main H61. Bỗng nhiên nó bị hư dần các cổng usb chỉ còn đúng 1 cổng còn sử dụng được. Định mua cái Hub USB xài vì giờ nó còn có 1 cổng, chẳng gắn được bàn phím và chuột. Nhưng sợ nó hỏng luôn cổng còn lại thì phí cái Hub.

Anh em cho mình hỏi vì sao nó hỏng hết các cổng vậy ạ.
Máy mình dùng cá nhân, trong phòng. Ngoài việc cắm chết bàn phím + chuột ra thì ko xài gì nữa. Mình cũng tháo luôn cổng trước ra từ lâu.
Đã thử vệ sinh cổng, nhưng vẫn ko được. Nó nhận được vài phút lại tạch, có lúc xài cả buổi ko sao. Duy nhất chỉ 1 cổng là ok ko bị.
Mong anh em bắt bệnh.

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
==>Main bị lỗi Chipset quản lý I/O rồi (con này giờ tích hợp chung vào 1 con to nhất trên main nên hư coi như vứt ) có thể sửa được nhưng hên xui
==> Main xài lâu nó cũng phải hư để còn mua cái mới thì nhà sản xuất họ mới sống được bác ạ, H61 cũng tới tuổi rồi .Ve chai 200k bù 300k mua cá main h61 khác

MinhDang

Thành viên
==>Main bị lỗi Chipset quản lý I/O rồi (con này giờ tích hợp chung vào 1 con to nhất trên main nên hư coi như vứt ) có thể sửa được nhưng hên xui
==> Main xài lâu nó cũng phải hư để còn mua cái mới thì nhà sản xuất họ mới sống được bác ạ, H61 cũng tới tuổi rồi
Máy dùng cá nhân trong phòng để dành xem xxx. Chả xài gì nhiều mà nó hư kiểu lạ đời thật.
Vậy nên mua cái Hub gắn vô hay cái card bác. Chứ mua cả main tốn mớ tiền

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
-Bữa tình cờ ghé Thế Giới Di Động gặp một khách hàng đang cau có với KTV : "Máy tui mua về có xài gì đâu vậy mà vừa hết bảo hành đã hư , mấy người bán đồ đểu à" @@
-Ung thư thì trước sau gì cũng đi chỉ là chuyện sớm muộn

Top Bottom