Có gì mới?

Hỏi Main shutdown mà cứ khởi động lại

hoaiphongbt

Năng động
em có 1 main giga h61 s2pv, Main shutdown mà cứ khởi động lại
ai biết cách khắc phục chỉ em với

nếu bạn xài csmboot 2.1 thì bạn up bản csmboot client bản 15-9 sẽ hết

hoaiphongbt

Năng động
em xài gcafe bản quyền, cung image , chỉ 1 máy bị, lúc trước nó đâu bị

em xài gcafe bản quyền, cung image , chỉ 1 máy bị, lúc trước nó đâu bị
90% là bị nguồn bạn kiếm nguồn khác thay thử và kiểm tra có thể nguồn muốn hư nên bị sụt nguồn
nếu vẫn còn bị bạn tháo mianboad ra xem trên mianboad có tụ nào bị phù ko thì đi thay tụ mới lại.

hoaiphongbt

Năng động
dạ, em thay nguồn rồi, vẫn bị, clear cmos rồi vẫn bị, main ko phù tụ, main hết bảo hành mới đau huhu

jonnypham

Thành viên
em có 1 main giga h61 s2pv, Main shutdown mà cứ khởi động lại
ai biết cách khắc phục chỉ em với
gắn HDD vào cài win shutdown thử. Nếuvẫn bị là do Main lỗi BIOS ( upBIOS mới là OK ). Còn nếu OK thì do cái Gcafe của Bác có vấn đề về quản lý shutdown ảnh đĩa. Thân

Luơng Sơn Bạc Nét

Thành viên
Hi ! Bác này giống y như em nè ! Giàn máy của em H61 MDS2 . Lúc trước chạy HDD thì chả bị thế bao giờ . Từ hồi đóng thùng chuyển sang bootroom Gcafe là có 1 máy bị bệnh này . Cứ tắt đi thì lại tự bật lên , còn để nguyên cho khách chơi thì vẫn ok . Ai có cao kiến gì giúp với . Liệu có phải do thằng Gcafe ko nhỉ ?

vanhocdoan

Thành viên
Nếu Reset Bios và tắt Wake On Lan mà vẫn không hết , thì đem rửa Main đi nha nhiều khi main dơ quá nó bị chạm mạch thui .

designvb

Thành viên
Loại trừ lỗi phần mền, nếu phần cứng thì Main này bị chập Mostfet kích nguồn rồi. Đem thợ xem thôi.

tuyentrang

Thành viên mới
bạn vào BIOS, power Management setup\PME Event Wake Up(chọn Disable)-Power on by Ring(chon disaible)-Resume by Alarn (chon disaible)

Top Bottom