Có gì mới?

Hỏi máy trạm boot siêu chậm khi cài faceitAC + riot vanguard

alicia88

Thành viên
Địa điểm
152 Phạm Hữu Điều, Lê Chân, Hải Phòng, Việt Nam
FaceitAC + Riot Vanguard mình cài cho phòng máy cũng đã lâu nhưng 3 hôm nay máy trạm bỗng dưng boot siêu chậm, fai 3-4 fut mới vào dc win, khách kêu ầm ĩ, trc đó boot vẫn nhanh chỉ dưới 1 fut, mà dạo này ko mở super image ra làm ji cả. check ổ thấy ổ cache ssd còn 75% nghĩ do ổ nên thay con ssd mới tinh vào, thay cả dây sata ugreen 60k 1 sợi cho đảm bảo tín hiệu mà boot vẫn max chậm, ssd os + image vẫn good 95%, ổ game 100%, cpu sever vẫn nhẹ nhàng, ko quá 20%, 4 cổng lan vẫn đủ 4Gbps, ko thể hiểu nổi đùng 1 ngày boot chậm ko tả dc. hết phần cứng xờ đến image thì khi back image lại lúc chưa cái AC vs vanguard thì boot nhanh như cũ, nhưng chỉ cần cài vanguad là thôi rồi boot lâu dã man, cài thêm AC nữa là dài cổ, nay đo dc quả boot vào win 5 fut, ae có kn ji để fix ko chia sẽ mình với, mấy đêm nay thử đủ kiểu ko dc. mệt mỏi quá

Trần Quốc Toản

Administrator
Thành viên BQT
Từng share 2 game này,nghe khá nhiều ae cũng bảo cài vào boot chậm,chắc do đụng sys,nhưng không hiểu sao image 1607 em mới build đợt dịch trước xài tới giờ cài đủ hết mà vẫn không ảnh hưởng boot biết gì,em khẳng định chắc do image vì có nhiều ae 1607 cài vào vẫn boot bình thường

vacr1401

Thành viên
IMG cùi bác à, cài full cả 2 chậm đi tầm 15-20s thôi. Bình thường img boot 30s thì cài cả 2 lên boot 45s

alicia88

Thành viên
Địa điểm
152 Phạm Hữu Điều, Lê Chân, Hải Phòng, Việt Nam
@Trần Quốc Toản , mình dùng chính bản valorant của b share ấy, chỉ cần cài vanguard ra cái reset là chậm ngay, cơ mà mình dùng bản của b 2 tháng nay rồi nó boot hơi chậm tý nhưng vẫn đủ nhanh, chỉ có 3 ngày trờ lại đây thì tự dưng lâu kinh hồn, mình dùng 1909 build 904. Hôm qua test back lại lúc chưa cài vanguard thì boot khá ok, chạy vanguard cái rs máy biết nhau ngay mãi ko lên, chờ dài cổ, hay do riot nó update cái vanguard

ncsousou

Thành viên
Từng share 2 game này,nghe khá nhiều ae cũng bảo cài vào boot chậm,chắc do đụng sys,nhưng không hiểu sao image 1607 em mới build đợt dịch trước xài tới giờ cài đủ hết mà vẫn không ảnh hưởng boot biết gì,em khẳng định chắc do image vì có nhiều ae 1607 cài vào vẫn boot bình thường

A Toản có share Image này không ạ? Nếu có cho em xin với, em có tìm trong mấy post rồi mà không thấy

Top Bottom