Có gì mới?

Thông báo MÁY CHỦ NGHI VẤN HACK

Mr.Bin

Thành viên
Chào các bác.
Tình hình là rất tình hình. không biết có bác nào bị ăn hành cay và đắng như em không nữa :((
Cách đây khoảng hơn 1 tuần lúc đó vào khoảng thời gian từ 20h hơn quán của em có khóa máy tính tiền để lên nhà trông cháu. Lúc này chỉ có 1 người khách chơi thôi. ( nhưng đã khóa máy tính tiền lại rồi nhé ) tới khi 22h30 thì khách kêu chuyển sang máy khác chơi. lúc đó người nhà em xuống thì ôi thôi... máy chủ đã bị thay đổi pass đăng nhập ... ( đắng lòng ). Trong đêm đó em đã chạy xuyên màn đêm để về phá cái pass ( người nhà em ở nhà ko dành về kỷ thuật )... Cứ nghĩ ờ thì do thằng khách kia thay đổi ( nhưng nó cũng không ngu đến mức đổi pass xong mà còn kêu chuyển máy sang máy khác )...

Và cho đến đêm qua cũng thế. Cũng có khách chơi đêm tới sáng kêu tính tiền thì bị tiếp tình trạng pass máy tt đã bị thay đổi. Giờ em không thể chạy về được nữa. đang nhờ người qua pá.. hjx hjx.

Bây giờ thì em nghĩ không có sự trùng hợp nào mà tới 2 lần chung 1 tình trạng như thế được. nên giả thuyết em đang nghi là:
1. Máy em bị hack ( nếu có đứa muốn phá thì sao nó không del luôn database.... mà chỉ đổi pass )
2. Nếu khách log vào đổi ( thì động cơ là gì? có phải là ko cho tính tiền trên máy được... nhưng khách chơi đêm em tính trọn gói rồi. mà khách cũng là khách quen)
3. VINAGAME tới lúc giở trò...( nghi vấn này em cho là nhiều hơn ) E đang dùng Gà của vng và tt của CSM.

Vấn đề này không giải quyết dứt điểm tới tết nó làm nữa thì em chạy ko kịp được. em không thường xuyên ở nhà. mỗi lần mà có vấn đề gì mà chạy mệt muốn ngất luôn !!

Mr.Bin

Thành viên
Tks bác Trí để em thử lại xem
Cổng 3389 em vẫn sử dụng để log vào khi cần bác ạ

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Tks bác Trí để em thử lại xem
Cổng 3389 em vẫn sử dụng để log vào khi cần bác ạ
Remote desktop có thể đổi cổng được. Và tuyệt đối không cài soft remote nào vô nữa nhé! Search kỹ xem nó có giấu bản portable teamview nào cũng xóa cho chắc ăn. Dxdiag lên, xem phần startup có cái nào đáng nghi thì click bỏ luôn.
.........
Ai làm việc này chắc anh em cũng quá biết.

Mr.Bin

Thành viên
Bác Trí ơi.
Nhưng em vẫn không hiểu được nó đi bằng hình thức gì?
vì bình thường khi đã lock máy tt thì dù có tv vào thì cũng phải đăng nhập pass. trừ khi cài cả keylog luôn.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Bác Trí ơi.
Nhưng em vẫn không hiểu được nó đi bằng hình thức gì?
vì bình thường khi đã lock máy tt thì dù có tv vào thì cũng phải đăng nhập pass. trừ khi cài cả keylog luôn.
Trong remote desktop có chức năng remote thứ cấp. Tạm hiểu là máy bạn đang mở hoặc logoff nó remote bạn không hề biết, tính năng này có thể được kích hoạt trong windows server. Có thể bạn đã dính phốt của 1 tay có nghề. Tốt nhất nên cài lại win server.

Mr.Bin

Thành viên
Trong remote desktop có chức năng remote thứ cấp. Tạm hiểu là máy bạn đang mở hoặc logoff nó remote bạn không hề biết, tính năng này có thể được kích hoạt trong windows server. Có thể bạn đã dính phốt của 1 tay có nghề. Tốt nhất nên cài lại win server.
Em đã đổi lại pass win sever từ lúc mời cài cho em rồi mà bác :(

Mr.Bin

Thành viên
anh Trí ơi em vẫn không thể hiểu tại sao họ lại đổi được pass ( Pass đăng nhập vào windown không phải pass đăng nhập vào phần mềm csm tính tiền )

huutinhbt

Năng động
vào msconfig chọn tab starup rồi chọn disable những chương trình lạ khởi động cùng khi khởi động win ah bác

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
anh Trí ơi em vẫn không thể hiểu tại sao họ lại đổi được pass ( Pass đăng nhập vào windown không phải pass đăng nhập vào phần mềm csm tính tiền )
haha, họ đi đằng sau mà, đâu phải vào cửa chính đâu, trong link bác Trí share có nói rõ rồi và vấn đề này cũng nói nhiều rồi, đến lúc vng đào mồ chôn mình rồi bạn ạ.

quydo2771987

Thành viên
chán VNG quá riết tính tiền cũng bị sai

Attachments

74,5 KB · Đã xem: 344

Top Bottom