Có gì mới?

Lượng khách tăng đột biến , xin ý kiến anh em ???

nguyenthailong5

Thành viên
tình hình bắt đầu ra tết đến nay em 45 máy . mặt bằng nhà 2 thớt không hiểu sao từ bữa ra tết đến nay khách tự nhiên tăng đột biến máy thường xuyên full khách đợi máy không dc ,đi quán khác mà mình tiếc quá . hiện đang bỏ 45 máy ở tầng dưới còn tầng trên còn trống nay xin ý kiến anh em có kinh nghiệm có nên mở thêm 30 máy phòng trên nữa không ? lượng khách tăng đột biến theo tìm hiểu thì các quán cạnh tranh ko có quán nào nghỉ , mà thấy lượng khách các quán đó ít hơn ngày xưa > có nên làm không anh em ? đang phân vân quá . trong tay bây giờ zư được 300 chai đang tín gởi ngân hàng hay làm ?????

honghai05dtm2

Cục trưởng cục phân cục
..Dân kinh doanh tiền đem gởi ngân hàng là tiền chết.Cờ tới tay ai người nấy phất :qk .Có điều nếu làm thì làm cho bài bản vào đừng làm dở dở ương ương rồi mấy phòng kia nâng cấp thì lại ....:D

vanhocdoan

Thành viên
Kinh doanh NÉt chỉ sợ không có khách chứ khách dư dã thế thì ngại gì không mở rộng . NẾu không nắm bắt tốt thời cơ thì nó sẽ bay đi nhé :)
Tuy nhiên lượng máy bạn tăng thêm nên tính toán cẩn thận nhé . Từ 45 PC giờ lên thêm 30PC là tăng tới 75% có quá nhanh không ? Theo mình bạn nên phân khúc lại khách hàng giữa phổ thông và Vip . Thay vì số tiền đó đầu tư 30 PC phổ thông thì chỉ nên làm 20PC cấu hình cao hơn , có thể tính tiền phụ trội giữ 2 phân khúc .

Net Hùng

Năng động
Kinh doanh NÉt chỉ sợ không có khách chứ khách dư dã thế thì ngại gì không mở rộng . NẾu không nắm bắt tốt thời cơ thì nó sẽ bay đi nhé :)
Tuy nhiên lượng máy bạn tăng thêm nên tính toán cẩn thận nhé . Từ 45 PC giờ lên thêm 30PC là tăng tới 75% có quá nhanh không ? Theo mình bạn nên phân khúc lại khách hàng giữa phổ thông và Vip . Thay vì số tiền đó đầu tư 30 PC phổ thông thì chỉ nên làm 20PC cấu hình cao hơn , có thể tính tiền phụ trội giữ 2 phân khúc .
Yeah. Ý mình cũng thế này, giờ Net cạnh tranh quá, nếu bác có nhiều khách như vậy thì nên làm thêm phòng Vip, có mặt bằng thì up thêm 20 máy vip máy lạnh nữa là quá đẹp.
Chỉ khổ cho mình, khách đã vắng lại có thêm tiệm Net mới mở gần nhà luôn, chán ghê ....

nmclatao

Thành viên
tình hình bắt đầu ra tết đến nay em 45 máy . mặt bằng nhà 2 thớt không hiểu sao từ bữa ra tết đến nay khách tự nhiên tăng đột biến máy thường xuyên full khách đợi máy không dc ,đi quán khác mà mình tiếc quá . hiện đang bỏ 45 máy ở tầng dưới còn tầng trên còn trống nay xin ý kiến anh em có kinh nghiệm có nên mở thêm 30 máy phòng trên nữa không ? lượng khách tăng đột biến theo tìm hiểu thì các quán cạnh tranh ko có quán nào nghỉ , mà thấy lượng khách các quán đó ít hơn ngày xưa > có nên làm không anh em ? đang phân vân quá . trong tay bây giờ zư được 300 chai đang tín gởi ngân hàng hay làm ?????
75 máy = 75 xe máy + xe đạp
không hiểu mặt bằng để xe rộng tới mức nào

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Anh {77} chú, Khéo khắp nơi đổ về Quảng Bình làm net thì khổ :D

trucemnguyen

Thành viên
đang được thời nhé, đầu tư mạnh tay để giử khách nhé...
đầu tư cấu hình vip hơn bàn ghế mọi thứ vip hơn.

nguyenthailong5

Thành viên
vâng thenks anh . em cũng đang khó khoản để xe cộ . mặt bằng nhà rộng nhưng chắc cũng 60 máy . 75 thì chắc phải xin nhà hàng xóm kế bên để tạm nhưng chắc là khó quản lý . đang tính lên thớt 2 . 20 máy hoặc 15 máy chắc hợp lý hơn anh em nhỉ . và còn một cái nữa là em đang phân vân để số tiềnđó mau dàn trâu về cày bicoi có nên ko anh em ??? cứ tiền gởi ngân hàng thấy nó chán quá

netquang

Thành viên
cụ này kiếm máy lên lâu lắm rồi chưa có ah.hi.vietfone,vn @

hqgame

Năng động
E nghĩ chỉ lên thêm 15 máy. Vd trên 40 máy dưới 20 máy + để xe. Hoặc 30/30. Chứ khách đột biến như này cũng không biết đường nào mà lần, thấy mình mở ra đông khách lại thêm cạnh tranh > lượng khách sụt giảm nhu cầu lại về dưới 45 máy thì tèo.

Top Bottom