Có gì mới?

Hỏi Lỗi màn hình xanh - chữ trắng (Dump RAM)?

hieutu007

Thành viên
hi các bác,

Nhà mình đang xài Gcafe Boot ROOM, thỉnh thoảng khách đang chơi hay bị lỗi " đang chơi thì bị màn hình xanh - chữ trắng phải restart lại máy mới chơi lại được" . Mình nghĩ lỗi này là lỗi Dump RAM hay Dump ổ cứng. Lỗi thường xảy ra khi khách chơi Game Offline (đặc biệt là Game nặng như GTA 5), game Online thì cũng bị nhưng hiếm hơn.
Xin hỏi phòng Net của các bác có bị lỗi như vậy ko? Nếu có thì cho mình chút thông tin để khắc phục tình trạng này giúp . Máy trạm ở nhà dùng cấu hình : Main H81-DS2, CPU G2340, VGA G740 và RAM 4Gb. Server dùng 2 ổ SSD 125GB, 3 card LAN

Best Regards,

Chỉnh sửa cuối:

bacninh4

Năng động
máy của bạn khỏe - thừa sức chơi vài game đó - xem lại bản win làm ảnh và driver card hình .Nếu win 7 thì cài mới từ đầu sau cài driver mạng xong tự cho nó update đến hết - đảm bảo ngon hết xanh

Chỉnh sửa cuối:
kiểm tra từng thứ
phòng máy chạy HDD hay Boot room
nếu HDD dùng hiren boot kiểm tra RAM và HDD
nếu Boot room dùng hirenboot kiểm tra RAM
nếu kiểm tra cà 2 điều trên điều ko o lỗi.
phòng hdd dính virus windows bị lỗi cài Fromat cài lại
Phòng boot room bị tràn cache do người chời download cái gì đó qá nặng làm cache ở sever đầy gây ra Dum xanh máy trạm nặng có thể treo luôn máy Sever.

hieutu007

Thành viên
máy của bạn khỏe - thừa sức chơi vài game đó - xem lại bản win làm ảnh và driver card hình .Nếu win 7 thì cài mới từ đầu sau cài driver mạng xong tự cho nó update đến hết - đảm bảo ngon hết xanh

kiểm tra từng thứ
phòng máy chạy HDD hay Boot room
nếu HDD dùng hiren boot kiểm tra RAM và HDD
nếu Boot room dùng hirenboot kiểm tra RAM
nếu kiểm tra cà 2 điều trên điều ko o lỗi.
phòng hdd dính virus windows bị lỗi cài Fromat cài lại
Phòng boot room bị tràn cache do người chời download cái gì đó qá nặng làm cache ở sever đầy gây ra Dum xanh máy trạm nặng có thể treo luôn máy Sever.

Phòng Net nhà mình xài Boot Room, mĩnh nghi là do tràn Cache vì lỗi này xảy ra ở bất cứ máy trạm nào. Máy nào hay chơi game Offline nặng hoặc sử dụng lâu (từ sáng --> chiều) ko restart thì mới bị thôi. Có cách nào để tăng Cache lên để giảm nguy cơ tràn Cache ko vậy?
Về bản Win thì ở nhà xài 2 bản (default thì boost Win7 32 bit, chơi GTA 5 thì boost Win7 64 bit) : nhưng img nào cũng bị các bác ah.

bacninh4

Năng động
Phòng Net nhà mình xài Boot Room, mĩnh nghi là do tràn Cache vì lỗi này xảy ra ở bất cứ máy trạm nào. Máy nào hay chơi game Offline nặng hoặc sử dụng lâu (từ sáng --> chiều) ko restart thì mới bị thôi. Có cách nào để tăng Cache lên để giảm nguy cơ tràn Cache ko vậy?
Về bản Win thì ở nhà xài 2 bản (default thì boost Win7 32 bit, chơi GTA 5 thì boost Win7 64 bit) : nhưng img nào cũng bị các bác ah.
Gcafe thì mình ko biết , nhưng Nếu là CSm boot thì ko bao giờ có chuyện đó , mình đang muốn để cache của mình = 0 vì mình để ổ game trên 1 ổ SSD luôn nên có để cache cũng như ko , nhưng bản 2.0 nó bắt để thấp nhất là 5 G trên ổ SSD - bản 2.1 nó cho phép = o thì minh sẽ để = 0 luôn

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Dum xanh và tràn cache - Liên quan ghớm.
Cài lại Win đi, cài bản sạch và đầy đủ, cấu hình đó nên xài Win7 64bit, cài driver chuẩn theo main và theo VGA bảo đảm ko ngọt ko lấy $.

net618

Thành viên
dum màn hình xanh giờ có nhiều lổi lắm: ram, vga, driver, win... tốt nhất là hỏi anh google ảnh chỉ cho

Top Bottom