Có gì mới?

Lỗi lạ NXD

BảoTrangComputer

Năng động
2 hôm rồi e chạy linux + CSM ăn hành mất mạng & chập chờn lúc có lúc ko
cụ thể sáng chạy đến chiều 2h bị mất mạng đến 5h lại có.............chạy đến 8h tối chập chờn 10h lại có bềnh thường alo VNPT về kiểm tra bềnh thường....
E tháo CSM cài phần mềm Tính $ Gcafe vào chạy cả đêm ko sao CHo chạy CSM lại mất mạng ngay.

Kết Luận : làm lại A > Z máy là Ok nếu lười thì tháo CSM chạy Gcafe cũng được bác nào dính như e thì để ý ko mất khách nhé......

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Mỗi khi bị rớt mạng, ping thử modem xem thử nhé! Lưu ý đừng NAT port (mở cổng) modem trong lúc này.

BảoTrangComputer

Năng động
lag hoạc rớt mạng chỉ cần tháo dây lan ra khỏi dàn máy là chạy BT bác trí ah. 1 khi đã rớt mạng thì die luôn cứ cắm vào dàn máy là die cắm vào máy Tính $ vẫn có BT hehe.

joan.freid

Năng động
Em xài GCafe Boot và tính tiền bằng CSM - 2 hôm nay cũng bị tình trạng gần giống như bác. Ăn hành đẹp, chưa biết làm sao. Đêm nay cài lại cả windows máy tính tiền luôn thử xem :(

Khi khởi động máy client lên, không kết nối được với máy chủ tính tiền, nhưng thực ra mạng trong LAN vẫn thông. Chỉ có vấn đề là ở máy tính tiền CSM Server. Kiểm tra ping đến Sver Boot từ máy tính tiền ---> request timeout khoảng 2 phút lại bình thường. Từ các máy khác ping vẫn bình thưởng.
Mỗi lần xuất hiện tình trạng này - Tắt CSM Server rồi bật lại thì ok.
Em gỡ CSM cài lại cả Server lẫn Client, tình trạng trên giảm đi đáng kể, nhưng vẫn xuất hiện :(

Nghi vấn: VNG can thiệp vào CSM.

kakakura

Guest
Em xài GCafe Boot và tính tiền bằng CSM - 2 hôm nay cũng bị tình trạng gần giống như bác. Ăn hành đẹp, chưa biết làm sao. Đêm nay cài lại cả windows máy tính tiền luôn thử xem :(

Khi khởi động máy client lên, không kết nối được với máy chủ tính tiền, nhưng thực ra mạng trong LAN vẫn thông. Chỉ có vấn đề là ở máy tính tiền CSM Server. Kiểm tra ping đến Sver Boot từ máy tính tiền ---> request timeout khoảng 2 phút lại bình thường. Từ các máy khác ping vẫn bình thưởng.
Mỗi lần xuất hiện tình trạng này - Tắt CSM Server rồi bật lại thì ok.
Em gỡ CSM cài lại cả Server lẫn Client, tình trạng trên giảm đi đáng kể, nhưng vẫn xuất hiện :(

Nghi vấn: VNG can thiệp vào CSM.

VNG cứ can thiệp kiểu này thì .... không ai còn sữ dụng PMTT của nó nữa chuyển qua PT khác hết .

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Anh em để thông tin lại đây, tối mình teamview kiểm tra thử vài người xem, Nếu đúng vậy thì có biện pháp can thiệp được. Nhiều người than phiền cũng như chat riêng với mình.

Cạp Cạp

Thành viên
em cam đoan có hành của csm trong đây vì mấy tháng trước cũng có 1 đợt bị rồi k riêng ae bây giờ file lạ ra cilent làm djs mạng chập chờn. giải pháp lúc đó dùng anti virus chặn csm sever xuất ra net thế là êm

joan.freid

Năng động
em cam đoan có hành của csm trong đây vì mấy tháng trước cũng có 1 đợt bị rồi k riêng ae bây giờ file lạ ra cilent làm djs mạng chập chờn. giải pháp lúc đó dùng anti virus chặn csm sever xuất ra net thế là êm

Bác cap hướng dẫn rõ được ko ạ ? Chứ chặn CSM Server = firewall xong, nó ko kết nối ra internet mất PMTT, hoặc là ko nhìn thấy client luôn thì toi :( Chặn CSM Server xuất file ra như thế nào hả bác ?

BảoTrangComputer

Năng động
Nói là 1 chuyện làm lại là chuyện khác mà bác game kuong hj chặn nó khỏi ra PMTT lun

Top Bottom