Có gì mới?

Hỏi Lỗi đứng treo toàn bộ máy CSMboot

mrtrien

Năng động
Hiện em có 3 dàn máy đều xuất hiện treo đứng hình cả dàn máy sử dụng phiên bản csmboot 2.1 Kiểm tra writeback còn thừa thoải mái ạ! khi máy bật lên chi nhận DHCP xong 1 lúc báo lỗi ạ ! buộc phải reset lại máy server ok ngay lập tức ạ( hiện tượng này chỉ bị vài ngày bị 1 lần ạ) . Máy ngày nào cũng tắt đi ạ ! bác nào bị tình trạng đó mà đã khắc phục được rồi thì xin cao kiến ạ

nhatquang1024

Năng động
cám ơn bác vừa mới nâng cấp ! bác có bị hiện tượng liên minh đáng đánh bị văng mất ứng dụng không ạ ! mình cả phòng mượt mỗi game lm máy nào cũng bị ạ
Phòng máy em tải nguồn game từ trang chủ lmht rồi đưa lên sever chứ em ko dùng tự động cập nhật của csm click nên em chưa thấy hiện tượng như bác nói

mrtrien

Năng động
Phòng máy em tải nguồn game từ trang chủ lmht rồi đưa lên sever chứ em ko dùng tự động cập nhật của csm click nên em chưa thấy hiện tượng như bác nói
Vậy mỗi lần liên minh cập nhật lại phải tải lên sêrver à! như vậy csm click nó vẫn báo cập nhật ạ

nhatquang1024

Năng động
Vậy mỗi lần liên minh cập nhật lại phải tải lên sêrver à! như vậy csm click nó vẫn báo cập nhật ạ
đúng rồi bác, mỗi lần có bản mới lại phải làm thủ công nhưng được cái ít lỗi lầm như auto update, còn bác ko muốn csm click báo có bản mới thì chỉ cần xóa lmht có trước đó đi rồi thêm lmht bằng tay thì nó sẽ ko tự động cập nhật

phutcp

Năng động
cám ơn bác vừa mới nâng cấp ! bác có bị hiện tượng liên minh đáng đánh bị văng mất ứng dụng không ạ ! mình cả phòng mượt mỗi game lm máy nào cũng bị ạ
mình xài auto update click đâu thấy lol văng đâu bác. bác tìm image khác thử xem

mrtrien

Năng động
mình xài auto update click đâu thấy lol văng đâu bác. bác tìm image khác thử xem
Nếu do IMG thì mình xài 1 phòng nữa không vấn đề gì ạ! Mình còn bị hi ện tượng giật máy 123 S xong lại ok! kiểm tra lúc đó server thấy biểu đồ lên cao chót vót ạ

phutcp

Năng động
Nếu do IMG thì mình xài 1 phòng nữa không vấn đề gì ạ! Mình còn bị hi ện tượng giật máy 123 S xong lại ok! kiểm tra lúc đó server thấy biểu đồ lên cao chót vót ạ
lag có nhiều nguyên nhân
1 do mạng
2 do cấu hình máy
3 do image
4 khi lag có vị khách nào download phim ko ( trường hợp này mình hay gặp)

bác loại trừ từng cái sẽ ra

vanhocdoan

Thành viên
Gõ lệnh Htop theo dõi và chụp hình lại . Xem lúc hoạt động tốt và lúc lỗi" treo nguyên giàn" có bất thường gì không .
Treo nguyên giàn của CSMboot có nhiều nguyên nhân
- Các thiết lập Cache không đúng theo cấu hình server .
Card Lan chính lỗi .
Nếu con Server bạn có địa chỉ là 192.168.1.254 chẳng hạn . Thì tại máy tính tiền hay bất cứ máy nào bạn Ping 192.168.254 -t và quan sát các đường Ping có bị đứt quảng hay không , nhẹ thì bấm lại cáp, hoặc chuyển Card chính là card khác .nặng thì thay Card Lan khác thui

chiengame

Thành viên
Mình cũng bị hiện tượng như bác , không biết bác đã khắc phục được lỗi này chưa ?

Top Bottom