Có gì mới?

Hỏi Lỗi do Main/VGA

Minh Quyền

Thành viên
Em dùng Giga H61 + Giga GT630. Khách chơi LM 1 lúc là bị tắt màn hình, trên máy chủ điều khiển xem thì thấy bị lỗi như thế nào, các bác cho em hỏi lỗi này do dây VGA lỏng hay do Main lỗi cổng VGA ạ? Em đã thay VGA khác nhưng vẫn bị tình trạng tương tự trên máy đó (Chưa thay dây VGA).Capture.PNG

jonnypham

Thành viên
Cái thông báo này nếu dịch sát nghĩa là nó báo VGA đang không được tiếp xúc tốt. Nhưng lỗi thì theo cá nhân mình nghĩ là do lỗi Driver VGA, có thể VGA của Bác bị lỗi hoặc cổng PCI-Ex bị lỗi. Thử chéo là ra bệnh thôi

NetHoangLinh

Thành viên
nếu lau khe ko hết thì cổng tren main bi hư rồi :) , mang cái main đó đi thay khe là hết

nhim

Thành viên
thông thường tất cả các khe tiếp xúc sau một thời gian sử dụng sẻ bị bụi bẩn bám vào, nặng hơn là ten rỉ, bác vệ sinh sạch cả khe trên main và chân vga. ngoài ra bác để ý trên board của main có tình trạng bụi bám nhiều ở các chân chíp thì cũng vệ sinh đi nhé. cứ làm và loại trừ là ra ngay :D

vanhocdoan

Thành viên
Ngoài các nguyên nhân như các bạn ở trên đã nói thì Top cũng kiểm tra soucre game nữa nha.

Minh Quyền

Thành viên
thông thường tất cả các khe tiếp xúc sau một thời gian sử dụng sẻ bị bụi bẩn bám vào, nặng hơn là ten rỉ, bác vệ sinh sạch cả khe trên main và chân vga. ngoài ra bác để ý trên board của main có tình trạng bụi bám nhiều ở các chân chíp thì cũng vệ sinh đi nhé. cứ làm và loại trừ là ra ngay :D
Em đã ktra kĩ và đang trong giai đoạn test bác ạ :D Hôm qua ngồi test 3 ván lol thì nó chưa bị, để hôm nay nhờ khách test thêm.
Ngoài các nguyên nhân như các bạn ở trên đã nói thì Top cũng kiểm tra soucre game nữa nha.
Chỉ bị đúng 1 máy thôi bác. Nên nguyên nhân này hầu như ko phải.

Top Bottom