Có gì mới?

Lỗi cpu cao gcafe anh em nào từng bị vào giúp đỡ

tuanhungcomputer

Thành viên
Tình hình là đua đòi nên win7x64 với diskless 2.2 được mấy tháng thấy ngon ngon bèn đem cài cho khách giờ tình trạng khách bị cpu server nên cao đẫn đến lag giật cả quán mà tìm mãi không ra nguyên nhân anh em nào đã từng bị có kinh nghiệm giúp với nào

joan.freid

Năng động
Bác kiểm tra xem thằng process nào chiếm dụng CPU là ra ngay... Chắc do lỗi win server thôi, hay dính con HIV nào rồi ?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Chú Kuong nói chuẩn, bạn task manager lên xem thằng nào chiếm tài nguyên nhiều. Mình nghi bạn set RAM hết cho cache/wb (thường nên dư >2GB)
Demo máy chạy gcafe 2.2
gcv copy.jpg

Attachments

22,5 KB · Đã xem: 468

tuanhungcomputer

Thành viên
Cái này thì làm rồi nhưng vấn đề là không có thằng nào chiếm tài nguyên mà cpu vẫn cao mới đau chứ

Kim Hùng

Điều hành chính

Bên mình khi máy khởi động hoàn tất cũng không thấy chiếm CPU, toàn bộ mọi thứ =0. Nếu bên Tuấn Hưng CPU cao thì chắc chắn khi bật task manager lên phải có 1 em nào đó đang chạy và chiếm CPU chứ đâu thể mọi thứ =0. Tài nguyên chúng ta nói ở đây bao gồm cả CPU và Ram mà, TH thử coi lại xem.

quanprg

Thành viên

Bên mình khi máy khởi động hoàn tất cũng không thấy chiếm CPU, toàn bộ mọi thứ =0. Nếu bên Tuấn Hưng CPU cao thì chắc chắn khi bật task manager lên phải có 1 em nào đó đang chạy và chiếm CPU chứ đâu thể mọi thứ =0. Tài nguyên chúng ta nói ở đây bao gồm cả CPU và Ram mà, TH thử coi lại xem.

Trả lời sai lekimhung à tuanhungcomputer hỏi server chứ đâu hỏi client cao cpu đâu:)

Kim Hùng

Điều hành chính
Trả lời sai lekimhung à tuanhungcomputer hỏi server chứ đâu hỏi client cao cpu đâu:)

Sorry bác, mình hiểu nhầm v/d :D, sẵn chụp luôn tấm hình em nó khi đang online 32 máy W7x64, đa số đang chơi LMHT với FF3 cho bác ấy so sánh (ngồi 15 phút thấy CPU cũng chỉ load lên 5% là cao nhất) - có lẽ source bác ấy có v/d.

hainvu79

Thành viên
em nghỉ là do lổi bảng win2012 vì lúc trước em củng bị tình trạng CPU cao từ 8-33% dù chạy không tải (chỉ có mổi con sever) và thời gian sau hây bị tình trạng mất ổ writeback trên win, nên em quyết định cài lại win. Thế là đúng bệnh và củng chưa bị tình trạng mất ổ writeback nữa :D

lochungnet

GCAFE, PRIMOCACHE, PC MODEM:01285266625
em nghỉ là do lổi bảng win2012 vì lúc trước em củng bị tình trạng CPU cao từ 8-33% dù chạy không tải (chỉ có mổi con sever) và thời gian sau hây bị tình trạng mất ổ writeback trên win, nên em quyết định cài lại win. Thế là đúng bệnh và củng chưa bị tình trạng mất ổ writeback nữa :D

mình dùng cả 2 bản 2012 và 2012r2 ko có bản nào bị cpu cao :-?

tungtkt

Thành viên
có phải dùng destop làm server đúng không anh,server >3 Lan đúng không ạ.nếu đúng thì E biết.

tuanhungcomputer

Thành viên
Cảm ơn anh em đã hỗ trợ điên quá không có cách nào tức xóa hết cài lại thì ok rồi vấn đề là cái image mới của mình mới làm không hiểu sao mở super máy trạm thì chơi cf của vtc bình thường còn đóng super lại thì nó lại bị lỗi X-trap out game luôn. Lại ngồi hóng tiếp
Bạn xóa đi, sử dụng tất cả các soft Gcafe 2.2 ở đây xem
Bản này của bác em crack không nổi không hiểu sao đã chặn host và copy đè thư mục MBMS TRONG GCAFE pro

có phải dùng destop làm server đúng không anh,server >3 Lan đúng không ạ.nếu đúng thì E biết.
đúng vấn đề ở chỗ nào vậy bạn

nh9cvjetkt

Thành viên
Cái nay co the do netdisk va gcafe pro ban cahe chua nhan nen dan den tinh trang do. ban kiem tra netdisk cahe trong gcafe thu co nhan o f khong.

Top Bottom