Có gì mới?

Hỏi Lỗi 05 HDD có được bảo hảnh không ạ

pmquynhchi

Thành viên
tình hình là mình có cái hdd bị lổi như trên do nhà xa với mua trên tiki nên bảo hành hơi khó. vài ngày mình có đi sg nên tính xách theo ghé AMC bải hành ạ. mã hdd là MD04ACA400 TOSHIBA bảo hành 24th phải không ạ ? mong các bác nào rành vụ này giúp mình với Screenshot (1).jpg

langbam131

Thành viên
Theo kinh nghiệm mình từng đi bảo hành ổ cứng thì người ta chỉ check bằng phần mềm hdd regenerator trên hiren boot thôi, nếu bad hay delay thì mới bảo hành, hoặc nếu ổ đĩa cơ thì nghe âm thanh rẹt rẹt thì mới bảo hành, còn lại thì do khả năng ăn nói của mình thôi :)

pmquynhchi

Thành viên
ổ mình thì nghe rẹt rẹt á. người ta check lâu ko bạn. tại ổ mình 4tb mà check thì biết nào cho xong. mình thì đi cv nên ko ở lâu được khoảng 2 tiếng trở lai à. nãy đt ktv amc nói lỗi 05 mà ktv nói ko biết phải đem lên mới được

thebestwish

Thành viên
Kinh Nghiệm là bạn cấp nguồn ổ cứng cho nó chạy xong lấy cán vít khỏ vào chổ giữa ổ cứng 1 cái thật mạnh , nó sẽ kêu rè rè gắng vào treo máy luôn xong qua hàng đổi cho ổ khác . Chừ kiểm tra tới mai .

pmquynhchi

Thành viên
hãng ko bảo hành trương hợp đó đâu bạn. với lại ổ ít xài thấy tốc độ đọc ghi rất tốt. làm cách đó thì khỏi bảo hành luôn. chắc lâu thì mình nhờ ttbh ship về dùm quá.

Top Bottom