Có gì mới?

Hỏi Không mount được ổ đĩa khi up image winxp

newbiexo

Thành viên
Chào mọi người,
Mình đang cài server csm boot 2.15, up image win 7 64 bit lên thì được, các máy con boot vào chạy OK, còn khi up image của winxp, khi bấm vào tạo ảnh đĩa máy chạy một lúc rồi thông báo là không mount được ổ đĩa.
Mình đã thử ghost lại bản windows khác, tải lại CSM Boot Client, run as administrator khi cài CSM Boot Client và chạy CSMDiskCreatorWinXP.exe. Cũng đã tắt dịch vụ tường lửa của Windows rồi.
Mong mọi người chỉ giúp mình cách khắc phục với.

jonnypham

Thành viên
Bác phải kiểm tra xem trên Server đã có file IMG XP trùng tên với IMG Bác đang up không, đổi thử tên IMG khác rồi up lại, nếu vẫn không được thì Bác vui lòng bấm vào phần "khởi động dịch vụ ảnh đĩa" để máy chủ bắt đầu nhận lệnh up IMG. Chỉ có 2 nguyên nhân đó thôi. Bác kiểm tra thử từng nguyên nhân nhé

newbiexo

Thành viên
Bác phải kiểm tra xem trên Server đã có file IMG XP trùng tên với IMG Bác đang up không, đổi thử tên IMG khác rồi up lại, nếu vẫn không được thì Bác vui lòng bấm vào phần "khởi động dịch vụ ảnh đĩa" để máy chủ bắt đầu nhận lệnh up IMG. Chỉ có 2 nguyên nhân đó thôi. Bác kiểm tra thử từng nguyên nhân nhé
Nguyên nhân thứ nhất mình đã làm rồi, cái "khởi động dịch vụ ảnh đĩa" thì chưa, để tối nay thử lại coi sao.
Mà sao mình up image cho win7 64 bit thì bình thường mà với win xp thì lại lỗi?
Cám ơn bạn đã giúp.

newbiexo

Thành viên
Mình đã thực hiện theo các cách của bạn đã chỉ ở trên nhưng không được. Nó báo lỗi như hình đính kèm đó!
Mọi người giúp mình giải quyết sự cố này nha.

Attachments

• Loi up image WindowsXP len server csmboot 2.15.JPG
    Loi up image WindowsXP len server csmboot 2.15.JPG
    49,5 KB · Đã xem: 318

jonnypham

Thành viên
Mình đã thực hiện theo các cách của bạn đã chỉ ở trên nhưng không được. Nó báo lỗi như hình đính kèm đó!
Mọi người giúp mình giải quyết sự cố này nha.
Theo như hình của Bác thì phần đuôi mở rộng Bác đã xóa đi nên máy chủ nó không hiểu là đúng rồi. Bác phải nhập phần đuôi mở rộng chứ ( VD: WinXP.IMG với bản 2.0 hay WinXP.ORIG đối với bản 2.1 )

csmsupport01

Guest
Chào mọi người,
Mình đang cài server csm boot 2.15, up image win 7 64 bit lên thì được, các máy con boot vào chạy OK, còn khi up image của winxp, khi bấm vào tạo ảnh đĩa máy chạy một lúc rồi thông báo là không mount được ổ đĩa.
Mình đã thử ghost lại bản windows khác, tải lại CSM Boot Client, run as administrator khi cài CSM Boot Client và chạy CSMDiskCreatorWinXP.exe. Cũng đã tắt dịch vụ tường lửa của Windows rồi.
Mong mọi người chỉ giúp mình cách khắc phục với.

Chào bạn,

Trường hợp của bạn cho chúng tôi hỏi thăm máy trạm upload image có bao nhiêu card mạng vậy?

Thân ái !

newbiexo

Thành viên
Theo như hình của Bác thì phần đuôi mở rộng Bác đã xóa đi nên máy chủ nó không hiểu là đúng rồi. Bác phải nhập phần đuôi mở rộng chứ ( VD: WinXP.IMG với bản 2.0 hay WinXP.ORIG đối với bản 2.1 )
Chắc không phải vậy đâu bạn, mặc định khi chạy chương trình lên là nó như thế rồi, và cũng có lần mình up image lên được mà.
Chào bạn,

Trường hợp của bạn cho chúng tôi hỏi thăm máy trạm upload image có bao nhiêu card mạng vậy?

Thân ái !
Máy trạm mình main G31, có 1 LAN onboard 100Mb, mình gắn thêm 1 card TP-LINK 1Gb, tổng cộng có 2 card mạng.

newbiexo

Thành viên
Chào mọi người,
Mình đã làm được rồi.
Cám ơn bạn csmsupport01 nhiều. Nhờ gợi ý của bạn mà mình disable card mạng onboard và up image lên được rồi.
Tiện đây bạn cho mình hỏi là tại sao tất cả máy trạm của mình muốn boot được đều phải disable card mạng onboard vậy (nếu không thì chỉ chạy ở màn hình có lá cờ Windows là đứng luôn ở đó). Trước đây có bạn bên CSM cài giùm mình CSM boot 2.0 (cùng dàn máy đó luôn nha) mà đâu có phải disable card mạng nào đâu mà cũng chạy ầm ầm đến giờ, rất ổn định.

Top Bottom