Có gì mới?

Chia sẻ Khi net cỏ chơi LOL, kiếm tiền trên sắt vụn :)

hothanhdat

Năng động
hơn 100 view clip rồi khóa lại thôi, chỉ cần đủ chứng minh ko nói khoác là được

Chỉnh sửa cuối:

hothanhdat

Năng động
nói chuyện thoải mái, ko xúc phạm nhau nhé, bữa nay e lên chức rồi phải đầm tính lại, hít sâu thở đều =))
acc này e dùng để test máy, ăn rồi afk miết chứ ko phải acc chính, mà acc chính cũng cùi thôi đừng tìm e giết mà tội, fifa thì ko biết chơi đâu
à mà do lol mới cập nhập hay do mình mới thay từ 2 cây ram 2g sang 1 cây 4g ko biết mà hôm bữa mình test thì fps đều đều ở 130 kia, bình thường cứ khóa 60 mãi hôm nay mới test lại để quay, vụ này để trưa rảnh test 2 máy xem tại ram hay tại update

Chỉnh sửa cuối:

tuannet

Thành viên
bài này đăng với ý gì nhỉ? mình vẫn ko hỉu một đích của bài này?

dunghoi

Thành viên
1 thanh niên đã từng chửi nhau loạn trên Voz :)) MSI GT240

hothanhdat

Năng động
bài này đăng với ý gì nhỉ? mình vẫn ko hỉu một đích của bài này?
có mấy bác cứ nói net e chắc ko ai chơi vì chạy ko nổi, e tự nhận máy cùi nhất xóm, doanh thu thì chưa chắc =))
1 thanh niên đã từng chửi nhau loạn trên Voz :)) MSI GT240
nếu bạn bị thằng nào đó lừa 500k mà nó còn nói xóc óc kiểu như lỗi là do mình thì làm thế nào

Luân Liều Lĩnh

Guest
ông đăng bài này có mục đích gì?
đây là khoe hàng à, hay là mèo khen mèo dài đuôi? ông này có ý gì nhỉ? trong khi chủ net trên diễn đàn đang lao đao vì ế và cạnh tranh thì ông này đưa bài ca con cá lên để khoe mẽ à, vừa vừa thôi chứ, 800k thì kệ nhà ông chứ đem ra khoe làm gì thế? ông nghĩ sao mà đăng bài này vậy? thật khó hiểu, một khi ông ế thì để coi ông còn vênh váo k?

Boss.Net

B.Dương - Thay nút chuột + Sửa tai nghe kiếm cháo
Thoang thoảng đâu đây có vị chanh chua :D
Chắc là khoe trá hình phải ko thớt; Thớt cũng ko phải dạng vừa đâu;
Thớt rảnh đấu với Celeron cùi của tui ko, chấp cả bf4 luôn :D

hothanhdat

Năng động
ế thì dẹp tiệm chứ lên đây làm gì nữa mà vênh váo hay ko, chỉ là có nhiều bác cứ chê nhà mình cùi quá sao mà chơi nổi thì mình chứng minh điều mình nói thôi, chứ có nhận là cao sang gì đâu, khoe gì cái dàn g41 nhỉ
bf3 là vừa rồi bf4 chỗ mình ko ai chơi :)

thanhich

Thành viên
có mấy bác cứ nói net e chắc ko ai chơi vì chạy ko nổi, e tự nhận máy cùi nhất xóm, doanh thu thì chưa chắc =))

nếu bạn bị thằng nào đó lừa 500k mà nó còn nói xóc óc kiểu như lỗi là do mình thì làm thế nào
Cuộc đời lên voi xuống chó. chẳng biết đâu mà nói cứng chuyện gì cả. Có tg quán tôi 21 Máy không mở đêm cũng 1tr-1tr2/ngày. lúc đó tôi cũng nói cứng như bạn vậy. Nhưng giờ mấy quán nữa mở kế bên doanh thu cũng chỉ 700k-800k/ngày nên cũng chẳng dám nói cứng nữa. tùy thời thôi bạn ơi. Đến khi kế bên mở thêm chừng 3 quán nữa thì húp cháo loãng sống qua ngày thôi.

hothanhdat

Năng động
Cuộc đời lên voi xuống chó. chẳng biết đâu mà nói cứng chuyện gì cả. Có tg quán tôi 21 Máy không mở đêm cũng 1tr-1tr2/ngày. lúc đó tôi cũng nói cứng như bạn vậy. Nhưng giờ mấy quán nữa mở kế bên doanh thu cũng chỉ 700k-800k/ngày nên cũng chẳng dám nói cứng nữa. tùy thời thôi bạn ơi. Đến khi kế bên mở thêm chừng 3 quán nữa thì húp cháo loãng sống qua ngày thôi.
hehe, mình ko nói về tiền, mà chủ yếu mình nói về cái việc cấu hình thấp vẫn lượm tiền được chứ 7 800 so với mấy bác trên đây có là gì, và vùng mình bán kính 300m xung quanh đang có ~13 quán với gần 400 máy chứ chả phải là ko có ai

danviet98x

Thành viên
Chủ bài muốn nói. Đừng đua vũ trang nữa có lên gtx980 + xe ôm + 32 gb ram màn 27'' thì cũng chỉ để chơi picachu thì lên làm gì.:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::p:p:p:p:p

netviet.com

Thành viên
Tùy theo mỏi nơi khác nhau thớt ơi. Không ai điên tự dưng đổ tiền ra ráp cấu hình khủng đâu. Còn ai nói mình "sắt vụn" thì kệ người ta. Nói thiệt cấu hình tui còn "cùi" hơn thớt. Lên đây để chia sẻ góp vui và học hỏi kinh nguyệt..ý wên kinh nghiệm thôi chứ châm chích nhau làm gì.

chổ em lam H81 G3220 chạy onboard LCD 19" chiến LOL Fifa ầm ầm, khách vào chơi phà phà ko lắp card cho đở tốn điện. gần nhà vài quán chạy i3 h61 card rời vậy mà lượng khách cũng như mình. thời buổi khó khăn lắp sao cho giá cả hợp lý nhanh thu hồi vốn và ít lỗi thời.

zbiffz

Năng động
mình g31 e8400 gt240 ram 4gb vẫn ok ^^
chạy đua cấu hình chỉ làm giàu mấy thằng bán linh kiện =))
Khách chỉ cần " ĐỦ " thôi :)

clubcar068

Thành viên
chổ em lam H81 G3220 chạy onboard LCD 19" chiến LOL Fifa ầm ầm, khách vào chơi phà phà ko lắp card cho đở tốn điện. gần nhà vài quán chạy i3 h61 card rời vậy mà lượng khách cũng như mình. thời buổi khó khăn lắp sao cho giá cả hợp lý nhanh thu hồi vốn và ít lỗi thời.
Phải like cho bác này giống ý mình.

doanngoc1080

Thành viên
sao mình cũng xài gt 240 mà fps chỉ được dưới 60 thôi

PhiTrong

Thành viên
Cấu hình này với nhiều bác trên này chắc chả khác gì sắt vụn nhỉ, 1 trong 2 quán của e đang được đám sắt vụn này cho mỗi ngày ~800k/25 máy/ngày, tính ra mỗi máy cũng tầm 9-10h/ngày, ko chơi đêm, chưa tính dịch vụ. Quán kia khá hơn tí là h61 g2030, mà éo thấy thằng khách nào nói chơi ko được trò nào, cài cả battefield 3 với crysis 2 cho bọn nó chơi :).
Mấy bác nào ý định mở net mà ít tiền cứ xông dô, ngại gì vết bẩn. À quán này màn 20", quán kia 22" fullHD nhé, fps chả cách nhau mấy, gắn cái 22" vào đây thì fps cũng dao động <10.
Net cỏ bác xài cấu hinh gì vay dong e8xxx +vga ah ?

hothanhdat

Năng động
Net cỏ bác xài cấu hinh gì vay dong e8xxx +vga ah ?
e6xxx + vga đó bạn
sao mình cũng xài gt 240 mà fps chỉ được dưới 60 thôi
xem lại image nhé, hồi trước mình xài image khác cũng chỉ loanh quanh 70-90 thôi, fps thì chỉ cần tầm 60-70 ổn định là ok rồi, mua card khủng fps lên vài trăm trong khi cái màn hình 60hz thì làm ăn được gì ;)

Top Bottom