Có gì mới?

Khắc phục tình trạng client Bootrom lâu lâu bị mất chuột.

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Rất nhiều bạn báo lỗi máy chạy Bootrom hay có hiện tượng chuột ở máy client bị đứng vài giây rồi bình thường lại. Đây là lỗi do bản ghost gây ra. Thông thường vì muốn tối ưu hóa dung lượng người ta thường loại bỏ rất nhiều thư mục sau khi cài và trong đó có thư mục Dllcache. Thiếu folder này dễ sinh ra lỗi trên. Để khắc phục hiện tượng này các bạn có thể làm các cách sau:
1. Khuyên nên cài một bản win mới, sạch khi làm BR.
2. Tìm bản ghost khác để thử.
3. Tải cái này về rồi giải nén vào: C:\windows\system32.

Tải về

xuanhoaspt

Thành viên

Bác Minh Trí ơi copy vào nó báo như thế này thì làm thế nào nữa vậy?

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa

Bác Minh Trí ơi copy vào nó báo như thế này thì làm thế nào nữa vậy?
Có một file bạn muốn thay thế đang thực thi, không thể thay được. Trường hợp này thì copy các file trong thư mục dllcache vào: C:\windows\system32\dllcache. File nào báo trùng thì bỏ qua.

doanthanh1410

Năng động
p nè em thử rooifd anh trí à
cần bị
khi em tiếp mast cho từng máy mất thôi anh à

utcgame

Thành viên
cái này e tưởng do bị chạm mast chứ nhỉ

NetArock945

Thành viên
e bị 1 con chuột và phím đơ đơ nhưng cùng cấu hình lại ko vấn đề gì hic

Minh Trí

Administrator
Địa điểm
Lý Hòa
Vậy lỗi phím chuột đó hoặc main bị yếu nguồn USB, thử thay bộ nguồn hoặc cắt ngắn dây USB

ndq239

Thành viên
Tình hình là nhờ các bác giúp đỡ. em dùng win7 32bit, em thay hết bàn phím mới chuẩn usb ( loại cũ ps2) nhưng có mấy máy rất hay bị đơ cả máy lẫn key + mouse 1-2s. keymouse thì mất tín hiệu, đèn bàn phím tắt. đặc biệt là có 3 máy liền nhau bị đứng cùng 1 lúc giống nhau, bị là bị cả 3 máy 1 lượt, em đã thử cách trên nhưng khi boot nó reset lại liên tục, nên em chép vào chơi thử lun ko reset lại mà vẫn ko khắc phục dc.
Nhờ cao nhân giúp đỡ

NetAT

Năng động
xem lại điên chỗ đó có đánh lửa ko tiếp xúc điện ý. kiểm tra cả 3 máy đó ( và có bị trạm mass ko ) nếu có thể đổi 3 cái bàn phím và chuột khác vào xem

ndq239

Thành viên
xem lại điên chỗ đó có đánh lửa ko tiếp xúc điện ý. kiểm tra cả 3 máy đó ( và có bị trạm mass ko ) nếu có thể đổi 3 cái bàn phím và chuột khác vào xem

cảm ơn bác, em đã test bộ khác vẫn bị, thay dây nguồn chắc chắn vẫn bị, dùng 1 image khác vẫn bị. Triệu chứng của máy là giật và đứng máy lun chứ ko chỉ mấy tín hiệu key-mouse

kanova

Thành viên
Lấy 1 sợi dây đồng buộc mỗi đầu 1 con vít, rồi 1 đầu chôn xuống đất (chân tường, gạch,... chỗ nào ẩm ẩm 1 tý càng tốt) 1 đầu bắt vào bàn sắt là OK

ndq239

Thành viên
Lấy 1 sợi dây đồng buộc mỗi đầu 1 con vít, rồi 1 đầu chôn xuống đất (chân tường, gạch,... chỗ nào ẩm ẩm 1 tý càng tốt) 1 đầu bắt vào bàn sắt là OK

cảm ơn bác em cũng nghĩ do mass chưa tốt vì tụi nó hay bị giật khi vịn vào bàn !

ndq239

Thành viên
chào các bác tình hình là sau 1 tuần làm đủ các kiểu như các bác ở các post trên đã nói nhưng đều thất bại. Em đã tìm ra bệnh, thông thường lúc trước quán em hay lỏng dây màn hình và gây đơ chuột ( trước đây em dùng bàn phím PS2 nên ko thấy bàn phím ảnh hưởng) nên em vẫn nghĩ ngay từ đầu là do nối mass( tiếp đất chưa chuẩn) nên sẽ gây xẹt điện ở đâu đó gây nhiễu và đơ bàn phím nhưng tìm ko ra nguyên nhân xẹt chỗ nào, em lấy dây nối đất chạm hờ vào nguồn thì nó xẹt tia lửa và làm đơ máy nên chắc chắn nguyên nhân 100% là đây.
Nhưng sau khi làm lại nối đất kỹ càng thì vẫn ko hết. mất 2 ngày ngồi nghiên cứu thì thấy là mỗi lần lắc cái màn hình thì nó đơ, em tìm hiểu ra là do em cái chân màn hình nó tiếp xúc với thân màn hình chỉ qua lớp nhựa nhưng lại có cái đầu nhô lên chạm vào board của màn hình nên khi lắc nó sẽ ko tiếp xúc tốt gây xẹt lửa. Vậy là em lấy băng keo dán cái đầu cao đó lại ko cho chạm vào board là ko bị gì.
Túm lại chữa đơ chuột bằng 2 miếng băng keo điện @@
( khó khăn ko tìm ra là do em nghĩ ra cách treo màn hình mà vẫn điều chỉnh độ gập dc lại gặp ngay cái đế màn hình ko tiếp mass mới ác)

thanhtai1980

Tân bang chủ Gboot
nhà cũng bị mất phím chuột, mất tín hiệu chuột phím luôn, đang thử bằng cách nối mát tiếp đất, cả ngày bị 1 lần chừng 15' thôi, đang theo dõi vài ngày xem sao

Netcuulong

Thành viên mới
Rất nhiều bạn báo lỗi máy chạy Bootrom hay có hiện tượng chuột ở máy client bị đứng vài giây rồi bình thường lại. Đây là lỗi do bản ghost gây ra. Thông thường vì muốn tối ưu hóa dung lượng người ta thường loại bỏ rất nhiều thư mục sau khi cài và trong đó có thư mục Dllcache. Thiếu folder này dễ sinh ra lỗi trên. Để khắc phục hiện tượng này các bạn có thể làm các cách sau:
1. Khuyên nên cài một bản win mới, sạch khi làm BR.
2. Tìm bản ghost khác để thử.
3. Tải cái này về rồi giải nén vào: C:\windows\system32.

Tải về
die rồi
Bác chỉ cho Win 7 64bit dum
H e đang xài image đa cấu hình của KTV CSM. Cứ lâu lâu máy clien radom bị mất chuột hoài.(Chuột tắt đèn luôn)

Top Bottom