Có gì mới?

Chia sẻ Ikuai8 đã có bản tiếng Anh

tuanvu01

Thành viên
Với mục đích để anh em đỡ vất vả với tiếng khựa, sau 1 hồi tìm kiếm mình thấy trên trang chủ Ikuai8 đã có bản giao diện tiếng anh.
Anh em có thể download về từ link này:
Em xin cập nhật thêm 1 số hình ảnh về bản này:

Attachments

154 KB · Đã xem: 541
    146,3 KB · Đã xem: 523
    152,8 KB · Đã xem: 480
    139 KB · Đã xem: 490

iceheart12

Thành viên
Với mục đích để anh em đỡ vất vả với tiếng khựa, sau 1 hồi tìm kiếm mình thấy trên trang chủ Ikuai8 đã có bản giao diện tiếng anh.
Bản này cài sao bác, em tải ISO burn ra uSB không boot được, IMG thì boot được mà chọn cài lên HDD bị lỗi ko à.

jonnypham

Thành viên
Nếu có điều kiện, bạn làm 1 clip hướng dẫn sơ sơ cách cài của bản này, vì thấy có file PATCH không biết để fix cái gì. Cảm ơn

iceheart12

Thành viên
Sao không burn ISO ra đĩa CD mà làm USB boot chi, có khả năng nó đang bản beta nên chưa hỗ trợ boot từ USB
Máy đâu có lắp ổ CD bác, bây giờ ít máy dùng ổ quang rồi. Hiện tại thì mình đã cài được lên ổ cứng rồi. Giao diện tiếng Anh nhìn đã con mắt hơn tiếng Trung nhiều, cơ mà vài chỗ vẫn là tiếng Trung, trên PC modem thì vẫn là tiếng Trung. Có cái chỗ Trafic Shaping gì đó sao mình chọn xong ko có chỗ lưu nhỉ, load lại là như cũ.

jonnypham

Thành viên
Máy đâu có lắp ổ CD bác, bây giờ ít máy dùng ổ quang rồi. Hiện tại thì mình đã cài được lên ổ cứng rồi. Giao diện tiếng Anh nhìn đã con mắt hơn tiếng Trung nhiều, cơ mà vài chỗ vẫn là tiếng Trung, trên PC modem thì vẫn là tiếng Trung. Có cái chỗ Trafic Shaping gì đó sao mình chọn xong ko có chỗ lưu nhỉ, load lại là như cũ.
Bác cài xong, khi logout ra, có login vào lại được không ? Mình thì logout ra là login lại không được, phải reboot cái Ikuai8 lại mới login được :(
Cái Traffic Shapping. khi tạo mới, muốn lưu thì ấn vào cái dấu check xanh lá phía sau đó

iceheart12

Thành viên
Bác cài xong, khi logout ra, có login vào lại được không ? Mình thì logout ra là login lại không được, phải reboot cái Ikuai8 lại mới login được :(
Cái Traffic Shapping. khi tạo mới, muốn lưu thì ấn vào cái dấu check xanh lá phía sau đó
Mình vẫn login lại bình thường.
Đâu có dấu check xanh lá nào đâu bác, cái chỗ Oneclick đó, chọn smartMode xong có vậy, load lại là mất

Attachments

175,9 KB · Đã xem: 313

iceheart12

Thành viên
Đã bị như bác, logout ra 1 lúc lâu thì sẽ ko login lại được @@

tuanvu01

Thành viên
Mình vẫn login lại bình thường.
Đâu có dấu check xanh lá nào đâu bác, cái chỗ Oneclick đó, chọn smartMode xong có vậy, load lại là mất
E cũng đang bị lỗi ko lưu được chế độ smartmode ở giao diện tiếng anh. Chuyển giao diện về tiếng Trung lưu OK. Chỗ chuyển đổi giao diện ở góc trên bên phải nhé.

LeTuyen

Thành viên

Đang bị tình trạng này, có phương pháp nào hay config chỗ nào để login được không bác, lâu lâu phải reboot lại thì không ổn.

Top Bottom