Có gì mới?

Hỏi [icafe9] Em muốn tự làm img w10 mong được giúp đỡ ạ

findproblem

Thành viên
Mục đích của em tự up img w10 cho icafe9 (icafe9 sv đang hoạt động OK w7, w10 img các bác share).
Không cần tối ưu hay soft gì cả.

Client => setup w10 vào đó chuyển qua acc administrator => setup client tool (down trang chủ) => upload img lên sv OK.
Server => Chọn client và img mới tạo.
Tất cả các thao tác không co lỗi gì.
--- Client khởi động lại boot tỡi lá cờ là đơ => 1 lúc thì dump xanh. Có lúc thì đơ mãi ở đó
Em không hiểu mình làm sai hay thiếu bước gì mong được các anh chỉ giúp. Cám ơn rất rất nhiều ạ!!!!

Bổ xung thêm. Client sau khi setup xong em có tắt windows update, windows defender, windows firewall

Có sửa bởi điều hành viên:

ruoi_1102

Thành viên
Mục đích của em tự up img w10 cho icafe9 (icafe9 sv đang hoạt động OK w7, w10 img các bác share).

Client => setup w10 vào đó chuyển qua acc administrator => setup client tool (down trang chủ) => upload img lên sv OK.
--- Client khởi động lại boot tỡi lá cờ là đơ => 1 lúc thì dump xanh. Có lúc thì đơ mãi ở đó
Em không hiểu mình làm sai hay thiếu bước gì mong được các anh chỉ giúp. Cám ơn rất rất nhiều ạ!!!!

Bổ xung thêm. Client sau khi setup xong em có tắt windows update, windows defender, windows firewall
Up lên cho các bác vào tư vấn và trả lời.

gaubong1012

Thành viên

main máy trạm là main gì , LAN gì đừng có nói main z97 killer nhé

findproblem

Thành viên
Em dùng client MSI h81 m-p33. Lúc thì dùng asus h81 m-e. Chứ ko có main khủng hay main công nghệ quá mới đâu ạ

tquocv95

Thành viên
hôm trước e cũng bị, a thử up card mạng xem lên ko

vodanhpro

Năng động
Bị treo cờ thì nguyên nhân 99,9% do server chưa nhận driver mạng của cái image w10 đó ( Bác hỏi cao nhân nào chuyên về icafe9 hướng dẫn add Lan coi xem sao ) , còn 0,001% là do up bios main ngày xưa em đã từng gặp :)

findproblem

Thành viên
Tại cũng cái máy ấy chạy img w10 của các cao nhân share thì OK. Mà theo em hiểu thì icafe9 tự động trong vấn đề đưa ven nic cho client (VEN ở sv). Nên em ko cho rằng mình gặp vấn đề ven nic.

phamthanhdo

Năng động
Tại cũng cái máy ấy chạy img w10 của các cao nhân share thì OK. Mà theo em hiểu thì icafe9 tự động trong vấn đề đưa ven nic cho client (VEN ở sv). Nên em ko cho rằng mình gặp vấn đề ven nic.
ông này tay nghề vẫn còn rất non . tôi khẳng định 1000% cái img ông làm chưa add driver Lan. còn cái img mấy ông share trên mạng là add driver Lan rồi

cherrynet

0983230046
Icafe cũng cần phải add driver LAN trong image nữa hả ta, lần đầu tiên mới nghe luôn

Mr.Hack

Thành viên
em cũng bị lỗi :( nó cứ treo ở chỗ mấy cái mã chứ còn chưa vào nổi lá cờ :(

findproblem

Thành viên
Vâng em cám ơn sự quan tâm của các bác. Vừa rồi vọc nhiều khách nó chửi ỏm tỏi. Chờ khách nó im im 1 dạo em dựng lại ròi chắc phải nhờ đến bác Gấu và các cao nhân khác chỉ cho thôi ạ. Em bó tay rùi. Ko biết sai ở đâu luôn. :D

hathekiet99

Thành viên
vấn đề của bác sửa được chưa? tôi cũng bị giống vậy! được rồi thì chỉ với nhé

blackcat2409

Thành viên
Địa điểm
Trà vinh
hài phán như thánh server nó pnp lan suống image cần cóc gì add lan image
A Gấu cho e hỏi chút là e cắm 1 main máy đông bộ hp vào boot tới của sổ là đứng, vào phần pnp card thấy hiện 1 lan của máy đó, e chọn update driver tải xong thì thấy vẫn vậy,ko biết làm vậy đúng chưa,e xài bản 9.0.6 crack ạ. cám ơn mấy a

Top Bottom